ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้างเดิมพับแล้วกางไม่สุด  (อ่าน 1790 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
กระจกมองข้างเดิมพับแล้วกางไม่สุด
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 13:31:06 »
กระจกมองข้างเดิมพับแล้วกางไม่สุด แถมมีเสียงเหมือนฝืดด้วยครับ และ ลองเอามือไปโยกดูตัวกระจกโยกได้ด้วยครับ เหมือนไม่แน่นอะครับเป็นด้านซ้ายด้านเดียวครับ  ฝั่งคนขับ พับได้ปกติ   เพราะตอนนี้เวลาขับแล้วกระแทกลมกระจกฝั่งซ้ายคนขับจะพับเข้ามาหน่อยนึงครับ คือมันโยกให้ตัวได้อะครับ  อย่างนี้เอาไปให้ร้านทำพวกบานประตูซ๋อม โชว์ตงได้ไหมครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
Re: กระจกมองข้างเดิมพับแล้วกางไม่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 13:45:47 »
มอเตอร์น่าจะกลับบ้านเก่าแล้วครับ

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
Re: กระจกมองข้างเดิมพับแล้วกางไม่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 21:21:49 »
ของผมก้อเป็นครับ ข้างซ้ายเหมือนกัน เคยจะลองถอดมาดูเฟือง ถอดมาจากบานประตูแล้ว ก้อแกะไม่เป็น เวลาพับมันไม่ยอมหยุดดังแกรกๆๆพอเอานิ้วช่วยดันก้อไปได้ แด่วต้องกลับไปลองอีกทีเป็นเที่ยวที่สาม O0