ผู้เขียน หัวข้อ: ยางขอบกระจกหูช้างเริ่มเปื่อย มีใครเปลี่ยนแล้วบ้างครับ ?  (อ่าน 2019 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีเพิ่งสังเกตตรงขอบเริ่มเปื่อย เคยไปถามที่อู่เค้าบอกไม่มีอะไหล่ตัวนี้ ต้องเปลี่ยนทั้งขอบหมดเลย  :-\ ผมก็เลยงงว่า สรุปมันมีแยกขายมั๊ย เฉพาะเส้นที่เปื่อยเนี้ย แล้วเราจะให้ที่ไหนเปลี่ยนได้บ้างแนะนำที ขอบคุณครับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
ของผมก็เป็นครับ

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แล้วเปลี่ยนยังครับ ? เค้าว่าไม่เปลี่ยนอีกหน่อยฝนตกน้ำเข้าอะครับ C:-) C:-)

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แล้วเปลี่ยนยังครับ ? เค้าว่าไม่เปลี่ยนอีกหน่อยฝนตกน้ำเข้าอะครับ C:-) C:-)

ยังเลยครับ น้ำไม่เข้านะ ผมเห็นมันแหว่งๆมาเกือบปีแระ  O0

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไปเดินดูแถวคลองถมเลยครับ  วันอาทิตย์ หน้าห้างวรจักร มียางเกี่ยวกับรถยนต์เพียบลองเลือกดูราคาขายเป็นฟุต   ฟุตละ 30-50บาท ซื้อมาแล้วแงะของเก่าออก ใช้ซีลีโคนยิงกระจกยิงก่อน แล้วเอายางใหมดันเข้าไปเลยทิ้งให้แห้งซัก คึ่งวัน มันจะเกาะรวมกันกับยาง สวยเนียนครับ  ราคาถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลองดู >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ