ผู้เขียน หัวข้อ: *** ประสบการณ์ซ่อมกระจกบานหน้า โดนสะเก็ดหินครั้งแรก วันนี้ ***  (อ่าน 9859 ครั้ง)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
;) มาตามนัดครับวันนี้ สองสามีภรรยา ประสบการณ์ซ่อมกระจกมา 8 ปี ไม่มีหน้าร้านเพราะไม่มีที่จอดรถ
 ::) อัธยาศัยดี พูดคุยและอธิบายดี ครับ
 :-\ ช่างบอกของผมรอยประมาณเหรียญบาท โดนไป 950 บาท เห็นเขามาทำถึงที่เลยให้ไปเต็ม 1000

พี่ครับ ผมวานถามเรื่องคาบนำ้ฝังที่กระจกขัดไม่ออกให้ผมทีครับ ผมขัดจนท้อแล้วครับ ถึงขนาดคิดที่จะเปลี่ยนกระจกรอบคันเลยครับ ยังไงขอรบกวนด้วยนะครับ. ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับพี่
 ::) ::) :-X :-X
ถามให้แล้วรับขัดกระจกครับ แต่ต้องเอารถมาดูเพื่อประเมินพื้นที่กระจกที่จะทำ แต่จะได้ความชัดใสคืนประมาณ 80-90 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นนะครับ :-*
[/quote]

ขอบคุณครับ :-X :-X

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Harn

• ขาประจำ
วันก่อนผม ขัดกระจกเองโดยความบังเอิน มั่งครับ  ...ไม่มีน้ำยาอะไรหรอกครับ ...ทำเลอะตอนซ่อม ยางขอบกระจกหน้า ด้วยซิลิโคน ... เลยเอาตัวลบคราบสกปรสี
 รถนิ่หละครับ    8)

มันมีส่วนผสมของ ครีมลบรอยคราบสกปรก  กับน้ำมันก๊าซ มั่งครับได้กลิ่น  ขัดถูไป ถูมา แววโว่  เลย ขัดทั้งบานเลย  แวว ได้ใจ ครับ ออกแรงหน่อย  ::)

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
อ่านในกระทู้ลิงค์จากพี่กฤษดา
เขาว่านำ้ยาขัดสีเนี่ยมีความละเอียดเทียบเท่ากระดาษทรายเบอร์2000 ครับ
เคยเห็น DIY ขัดโคมไฟหน้าเหลือง ของ e36 ก็ใช้ประมาณนำ้ยาขัดนี้เหมือนกัน O:-)
เฉาก๊วย

wankun

• มือใหม่หัดขับ
  • *
เคยซ่อมกระจก924
หมดไปเป็นพันเหมือนกันครับ
สามแผล
บางแผลใหญ่กว่าตาเห็น
พี่แกก็กดให้ดูซะน่ากลัวเลย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มีสมาชิกขอข้อมูลมา ขอนำกระทู้ขึ้นอีกครัง   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

www28350

• สมาชิกสมัครใหม่
ลองดูตามเวปนี้ก็ได้ครับ ของอเมริกา

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน