ผู้เขียน หัวข้อ: ถามประสบการณ์ 323 มีพี่ๆเคยยกชุดเบรค 330 มาใส่บ้างหรือยังครับ  (อ่าน 1535 ครั้ง)

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
ผมอยากจะทำเบรคให้มันดูเต็มๆล้อซ่ะหน่อยจานเบรคก็เริ่มจะหมดแระเลยมองๆไว้ว่าจะยกชุดเบรค 330 มาใส่เพราะน่าจะกำลังดี 325mm หน้า 320mm หลัง เพราะถ้ายกชุดแบบอื่นมาใส่กลัวไม่พอดีแก้งงานหลายรอบตรงรุ่น 330 เลยน่าจะดีกว่าขนาดจานก็พอดีๆ เลยอยากทราบราคากับประสบการณ์ครับมีท่านใหนลองบ้างยังครับ ^^
"ต้อง ครับ"

Chris

อยากทราบเหมือนกันครับ :-[
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

JP_DiMarzio

ข้างหน้ายกมาใส่ได้เลย

ข้างหลังต้องแปลงเบรคมือใหม่

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ข้างหน้ายกมาใส่ได้เลย

ข้างหลังต้องแปลงเบรคมือใหม่

ตามนั้นเลยครับ

พราย

ที่ไหนรับแปลงบ้างครับ วันก่อนผมไปเชียงกง เรียบด่วนรามอินทรา ของตรึมเลย เห็นแล้วอยากเปลี่ยนเหมือนกัน

itongx

• No one is perfect!!
ขาจับคาลิเปอหลังเท่ากันป่าวครับต้องเปลี่ยน arm หลังเลยหรือป่าวเพราะเป็น BMW parts number ไม่เท่ากันครับ แต่ถ้าเปลี่ยนทั้ง arm หลังก็ไม่ต้องทำเบรคมือใช่ป่าวครับเพราะเหมือนจะมาด้วยกัน  O0
"ต้อง ครับ"

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่ไหนรับแปลงบ้างครับ วันก่อนผมไปเชียงกง เรียบด่วนรามอินทรา ของตรึมเลย เห็นแล้วอยากเปลี่ยนเหมือนกัน
ไม่ทราบว่าได้ถามราคามาหรือเปล่าครับ ว่าเค้าขายเท่าไหร่ ผมว่าจะใส่ชุด 330 อยู่เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

พราย

ไม่ได้ถามราคาชุดเบรกครับ ถามแต่ราคาฝากระโปรงตกยก จะเอามาใส่ตาตก เขาไม่แยกขาย ก็เลยอด

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3

ได้ถามราคามาหรือเปล่าวครับ ขอทราบราคาหน่อยครับ เพราะผมก็เร็งเรื่องเบรคไว้เหมือนกันครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่ได้ถามราคาชุดเบรกครับ ถามแต่ราคาฝากระโปรงตกยก จะเอามาใส่ตาตก เขาไม่แยกขาย ก็เลยอด

อ่าวโทษที่ครับ ผมเพึ่งจะเห็นว่าคุณนพได้ถามไปแล้วนะครับ แหะแหะ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

พราย

ถ้าว่าง เพื่อนสมาชิกแวะไปดูได้ครับ อยู่ช่วงตอม่อที่ 146 เป็นเชียงกง BMW ล้วนๆ ที่ผมว่าน่าจะใหญ่ที่สุด เข้าไปน๊ะอลังการเลย มีเพียบเลยจะเอาอะไร   // หัวตัดวางเรียงเป็นชั้นๆเลยทีเดียว มีตั้งแต่ e36 e46 e39  e อื่นๆ อีกมากมาย e90 ยังมีเลย // ล้อแม็กซ์ก็เยอะ  มันเยอะไปหมด เห็นแล้วอยากซื้อตั้งหลายอย่างมาเก็บไว้ เผื่อเสียจะได้ไม่ต้องวิ่งหา แต่พอดีผมไปช่วยเพื่อนรุ่นน้องดูรถที่เต้นท์ใกล้ๆ เลยไม่มีเวลามาก เร็วๆนี้ผมจะไปอีกแน่ๆ