ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อชุด fuse tap แล้วไฟเลี้ยงตลอด  (อ่าน 5177 ครั้ง)

heartys

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ต่อชุด fuse tap แล้วไฟเลี้ยงตลอด
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 10:05:44 »
สอบถามหน่อยครับ ผมต่อชุด fuse tap ลองทั้งพ่วงกับตัวฟิวส์ที่จุดบุหรี่ ฟิวส์ชุดแอร์ ฟิวส์ที่คิดว่าจะดับเมื่อดึงกุญแจออก.
แต่ไฟก็ยังเลี้ยงตลอดครับ มีท่านใดมีวิธีแก้หรือแนะนำบ้างครับ.

ปล.ที่ต่อชุด fuse tap เพื่อจะติดกล้องรถยนต์แล้วไม่ต่อกับที่จุดบุหรี่เดิม เพราะที่จุดบุหรี่เดิม ถึงดึงกุญแจออก ไฟก็เลี้ยงตลอด แต่พอมาต่อ fuse tap แล้วไฟก็เลี้ยงตลอดเหมือนกัน. ท่านใดมีประสบการณ์แนะนำทีครับ.
 :-\

Nattawat_jarat

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M43tu > M54b30
Re: ต่อชุด fuse tap แล้วไฟเลี้ยงตลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2018, 06:13:36 »
แผงฟิวส์ในเก๊ะรถนั้น จะแยกการปล่อยไฟครับ ถ้าต้องการให้ดับกุญแจแล้วไฟไม่จ่าย ให้ใช้ช่องฟิวส์แถวบนทั้งซ้ายและขวาจะแยกตามการบิดกุญแจ on step1/2
ส่วนแถวล่างนั้นจะมีไฟเลี้ยง 12V ตลอดเวลา
BMW E46 M43TU~> M54B30
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

heartys

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ต่อชุด fuse tap แล้วไฟเลี้ยงตลอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2018, 07:52:47 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แผงฟิวส์ในเก๊ะรถนั้น จะแยกการปล่อยไฟครับ ถ้าต้องการให้ดับกุญแจแล้วไฟไม่จ่าย ให้ใช้ช่องฟิวส์แถวบนทั้งซ้ายและขวาจะแยกตามการบิดกุญแจ on step1/2
ส่วนแถวล่างนั้นจะมีไฟเลี้ยง 12V ตลอดเวลา

โอ้ ขอบคุณครับผมม

tongmobile

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 10:39:38 »
ขอบคุณครับ ความรู้ให้เลยครับ ผมนึกว่าต้องไปโปรแกรมเอา  ::2thmb::   พอมีรู้ภาพประกอบมั้ยครับพี่