ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมทำบุญที่บ้านพักคนชราและสถานสงเคราะห์คนพิการ ครั้งที่ 3 วันที่ 9-12-2555  (อ่าน 1792 ครั้ง)

Natthaya

• คนคุ้นเคย
:-X ขออนุญาติตั้งกระทู้ทำบุญต่อจากพี่สุเมธนะคะ ซึ่งการทำบุญจะมีไปเรื่อย ๆ ค่ะและครั้งนี้ก้อเป็นครั้งที่ 3 แล้วนะคะ
การทำบุญแล้วแต่จิตศรัทธานะคะ ในการทำบุญครั้งนี้เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมกันทำบุญ โดยมีรายละเอียดดังนี้ค่ะ

1.  สถานที่
    1.1 บ้านพักคนชรา อ.บางละมุง จ.ชลบุรี  มีทั้งหมด 305 ท่านรวมเจ้าหน้าที่
    1.2 สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี มีทั้งหมด 480 ท่านรวมเจ้าหน้าที่
2. สิ่งที่ต้องการนำไปบริจาคครั้งนี้
    2.1 เสื้อผ้า สิ่งของเหลือใช้ สามารถบริจาคได้ทั้งหมดค่ะ เช่น เสื้อผ้า รองเท้า ของใช้สตรี ชุดชั้นใน ตุ๊กตา หรือมือถือเก่าๆที่ท่านไม่ใช้แล้วหรือใช้ไม่ได้ บริจาคได้หมดเลยค่ะ เนื่องจากทางคนพิการส่วนใหญ่พิการทางสมองแม้หน้าตาร่างกายจะเป็นคนอายุมากแต่จิตใจและสมองยังเป็นเหมือนเด็กอายุ 5 ขวบและที่สำคัญคนพิการเป็นผู้หญิง ชุดชั้นในก้อเป็นสิ่งสำคัญค่ะ
    2.2 อาหารโดยทางพี่สุเมธจัดทำเช่นเดิมค่ะ ซึ่งในขณะนี้ได้จัดทำออกมาบ้างแล้วบางส่วน เช่น แกงเลียง แกงเขียวหวาน ขาหมูพะโล้ รวมแล้ว ณ ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 20 กล่องด้วยกันค่ะ ใครจะร่วมช่วยค่าอาหารติดต่อพี่สุเมธได้โดยตรงเลยค่ะ

2.3 ของหวาน เช่นเดิมค่ะไอติมโบราณ แล้วแต่กำลังกี่แท่งก้อได้แท่งละ 10 บาท เช่นเดิมค่ะ โอนเงินเข้ามาที่
ณัฐธยาน์ เขมภัทร์วรานนท์
ธนาคารกสิกรไทย หมายเลขบัญชี 117-211-075-2

ในการร่วมบริจาค ถ้าเป็นสิ่งของ สมาชิกสามารถแพคใส่กล่องแล้วส่งทางไปรษณีย์หรือรถขนส่ง ได้ทุกทางค่ะ สะดวกที่ไหนส่งที่นั่นเลยนะคะ ตามที่อยู่ด้านล่างค่ะ
    1. คุณสุเมธ  มูลตรี 60/15 ม.9 ถ.พุทธมลฑลสาย 4 ต.บางกระทุ่มล้ม อ.สามพราน จ.นครปฐม 73220 โทร. 08-8856-8506
    2. คุณณัฐธยาน์ เขมภัทร์วรานนท์ 146 ถ.บ้านบึง-บ้านค่าย ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170 โทร. 08-2257-4709, 08-7782-4709

การทำบุญครั้งนี้ขอบอกกล่าวล่วงหน้านานหน่อยค่ะ เนื่องจากต้องการรวบรวมของใช้และให้เวลากับสมาชิกในการจัดส่ง ในกรณีที่ไม่สะดวกมาด้วยตนเอง แต่ที่สำคัญขอเรียนเชิญสมาชิกท่านใดที่ร่วมทำบุญ ไปร่วมกันมอบสิ่งของ อาหารและไอติมกับคนชราและคนพิการร่วมกันค่ะ หรือไปร่วมแต่แรงก้อได้ไม่ว่ากันนะคะ อะไรก้อได้ค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างมีความหมายและเป็นสิ่งดีทั้งสิ้น :-X

??? หากมีข้อสงสัยประการใดสอบถามได้เลยนะคะ

ร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ คนละนิดคนละหน่อย มากน้อยได้หมด ที่สำัญวันนี้เรามาร่วมกันสร้างบุญสร้างกุศล เพื่อตัวเราและครอบครัว สุขใจทั้งผู้ให้และผู้รับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2012, 00:55:36 โดย Natthaya »