ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านตั้งศูนย์ฝีมือดี มีที่ไหนบ้าง  (อ่าน 2936 ครั้ง)

ukrit

• ขาประจำ
ร้านตั้งศูนย์ฝีมือดี มีที่ไหนบ้าง
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 21:40:05 »
นอกจากบางพลัดแล้วมีที่ไหนฝีมือเจ๋งๆบ้างครับ แบบไม่ต้องรอเป็นวันๆอะครับ ไม่ค่อยมีเวลาครับ  จะไปแก้อาการไหลเมื่อเจอทางเอียงๆ ครับ
แล้วรถเราๆ e46 ปรับมุมแคมเบอร์แคสเตอร์อะไรได้ไม๊ครับ หรือได้แค่โทอินอย่างเดียว เพราะไปตั้งมาสองหนแล้วก็เหมือนๆเดิมช่างแจ้งว่าได้แค่มุมโทเท่านั้น
ขอคำแนะนำหน่อย

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ร้านตั้งศูนย์ฝีมือดี มีที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 22:10:00 »
ผมไปมาก็หลายที่นะครับที่เค้าว่าดีก็ไม่เห็นมีที่ไหนดีกว่า บางพลัดเลยซักที่ครับ ถ้าไม่มีเวลารอ แนะนำไปเช้าๆครับก่อน 6.30 รถเสร็จถ้าไม่มีอะไรมากเสร็จไม่เกิน 10 โมงเช้าครับ ไปบอกอาการเค้าแบบนี้นะครับ ผมรับรองว่าจบครับ ของดีต้องใช้เวลาครับ ถ้าเร็วๆเค้าก็ทำส่งๆ ทำดี่ทีก็ไม่หาย ผมเคยเอา e60 ไปตั้ง 0 ตอนเปลี่ยนล้อขอบ 19 เอาไปทิ้งไว้ตอน6โมงเช้าบอกว่ารีบใช้ ออกมาไม่ดีอย่างชัดเจนครับ เค้าบอกผมแล้วแต่ผมว่าเค้าเรื่องเยอะ เลยกลับไปอีกที รถผทีปัญหา เรื่องกินยาง กับ มุม แคมเบอร์ แกเล่นตั้งตั้ง 8โมงเช้าถึง 4ทุ่มครึ่งแบบว่าไม่หมกเม็ดนะครับผมนั่งเฝ้าดูเลยเอารถไปลอง ประมาณเกือบ 40 รอบผมนั่งนับอยู่ ครับทั้งวันเลย ตอนแรกคิดว่าข้ามคิวหมกเม็ด กลับมาอีกทีขับดียังกะใหม่ครับ อยากให้หาเวลาไปที่นี่ครับ คุ้มค่าการรอคอยแน่นอนครับ ไปเช้าๆ น่าจะเสร็จเร็วครับ แต่ถ้ารีบจริงๆขี้เกียจรอก็ลองไป สนามเป้า ดูครับ แต่ ไม่ละเอียดได้ครึ่งนึงของที่นี่เลยครับแต่ถือว่าใช้ได้ ถ้าไม่รวมที่นี่ครับ ที่นั่น 30-40 นาทีเอารถไปลองไม่เกิน สองรอบก็เสร็จครับ  แต่งานต่างกันแน่นอน ลองดูครับผมอยากให้หายไวๆเหมือนกันครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ร้านตั้งศูนย์ฝีมือดี มีที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 23:00:07 »
ผมก็เชื่อใจที่บางพลัดมาตลอดนะครับ

แต่รอบล่าสุดนี่ยัง งงๆ กับช่างอยู่เลยหลังจากซ่อมแร็ค + ปั๊มเพาเวอร์ + ลูกปืนล้อ + ยางใหม่ 4 เส้น เป็นยาง potenza s 001  รอบนี้ตั้งอย่างไงก็ตั้งไม่ลง ตั้งอยู่ครึ่งวันก็ไม่หาย ปล่อยมือได้แ๊ป๊บเป๋ไปข้างตลอด ช่างเลยมาบอกว่าอาจเป็นที่ยางตัวนี้ ไม่เหมือนยางตัวเก่า (ad08 ช่างเขาจำได้แม่น เสียงดังมาก) ให้ลองใช้ไปสักพักก่อน ค่อยกลับมาตั้งใหม่ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปตั้งใหม่นะครับ

บางทีให้ช่างเก่งแค่ไหน แต่เรากับช่างยังหาจุดบกพร่องของรถเราไม่เจอ ก็พูดยากเหมือนกันนะครับ แต่โดยรวมเรื่องตั้งศูนย์ที่นี่ดีครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 23:23:10 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็เชื่อใจที่บางพลัดมาตลอดนะครับ

แต่รอบล่าสุดนี่ยัง งงๆ กับช่างอยู่เลยหลังจากซ่อมแร็ค + ปั๊มเพาเวอร์ + ลูกปืนล้อ + ยางใหม่ 4 เส้น เป็นยาง potenza s 001  รอบนี้ตั้งอย่างไงก็ตั้งไม่ลง ตั้งอยู่ครึ่งวันก็ไม่หาย ปล่อยมือได้แ๊ป๊บเป๋ไปข้างตลอด ช่างเลยมาบอกว่าอาจเป็นที่ยางตัวนี้ ไม่เหมือนยางตัวเก่า (ad08 ช่างเขาจำได้แม่น เสียงดังมาก) ให้ลองใช้ไปสักพักก่อน ค่อยกลับมาตั้งใหม่ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปตั้งใหม่นะครับ

บางทีให้ช่างเก่งแค่ไหน แต่เรากับช่างยังหาจุดบกพร่องของรถเราไม่เจอ ก็พูดยากเหมือนกันนะครับ แต่โดยรวมเรื่องตั้งศูนย์ที่นี่ดีครับ
เห็นเค้าบอกว่ายางดอก sport ของ bs จะกินซ้ายหน่อยทุกตัวครับ ผมเคยเอาไปตั้งทั้ง  re 002 กับ s001 กินทั้งคู่ครับแต่น้อยมาก re 002 กินซ้ายน้อยกว่าหน่อยครับพี่ต้อม น่าจะเป็นที่ยางจริงๆ เอา hankook ไปตั้งปล่อยมือได้หฝายร้อยเมตรเลยครับ ตอนแรกผมก็งงๆ แต่ พอเปลี่ยนยี่ห้อยาง แล้วตรงครับไม่เชื่อก็เลยเชื่อครับซึ่ง
yokohama s.drive ก็ไม่เป็นครับ เลยทำใจยอมรับแต่มันน้อยมากๆครับ

tom46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 23:42:18 »
ถ้าอย่างนั้นจริงก็ดีครับ จะได้สบายใจหน่อย กลัวจะเป็นสาเหตุมาจากที่อื่น

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

numbonus

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:22:15 »
บางพลัดที่ว่าคือที่ใหนครับ ขอลายแทงร้านหน่อยครับ
ตอนนี้วิ่งระหว่าง 105-110 รู้สึกสะท้านสั่นๆ

tom46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:39:48 »
อยู่ตรงข้ามรร.พระรามหก เทคโนโลยี ครับ หรือสังเกตุง่าย ไปทางรพ.ยันฮี ครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:52:37 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่ตรงข้ามรร.พระรามหก เทคโนโลยี ครับ หรือสังเกตุง่าย ไปทางรพ.ยันฮี ครับ
เพิ่มเติมอีกนิดครับอยู่ติดๆกับ โชว์รูม honda เลยครับ ลองไปดู

numbonus

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:20:28 »
เพิ่มเติมอีกนิดครับอยู่ติดๆกับ โชว์รูม honda เลยครับ ลองไปดู

ขอบคุณครับ