ผู้เขียน หัวข้อ: เวลารถวิ่งมีเสียงดังจากกระจกครับ?  (อ่าน 7775 ครั้ง)

Markk_e46

• บุคคลทั่วไป
เวลารถวิ่งมีเสียงดังจากกระจกครับ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 18:59:54 »
เวลารถวิ่งมีเสียงดังจากกระจกครับ ดังกรอปแกรปๆ แบบเบาๆให้รำคาญหูครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ กระจกด้าน คนนั่งและคนขับครับผม  :(

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: เวลารถวิ่งมีเสียงดังจากกระจกครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 19:10:51 »
Waxy หรือ Karshine แบบ กระป๋องสเปรย์ พ่นที่ขอบสักหลาดกระจกประตู จะทำให้เสียงกระจกแนบเงียบสนิท ไม่มีเสียงกระทบกวนใจ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
Re: เวลารถวิ่งมีเสียงดังจากกระจกครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 19:17:21 »
หรือตัวนี้ มีขายที่โฮมโปร แต่ราคาสูงกว่า 2 ตัวบน จรืงๆ 2 ตัวบนก็ใช้ได้ดีครับ พ่นที่เสียงหายเป็นปี ( รถผม )

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 19:37:44 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หรือตัวนี้ มีขายที่โฮมโปร แต่ราคาสูงกว่า 2 ตัวบน จรืงๆ 2 ตัวบนก็ใช้ได้ดีครับ พ่นที่เสียงหายเป็นปี ( รถผม )

ว้าววววว ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆ ครับพี่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อมาทำมั่งเลยดีกว่า  ;)

Markk_e46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 14:27:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ขอบคุณมากครับพี่  ;) :D

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 23:15:12 »
ผมใช้ silicone spray ซื้อที่ lotus เงียบกริบเช่นกันครับ  :D

Ryan_E46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:44:52 »
มายืนยันครับ ไปซื้อ Pando 39 มาฉีดแล้วครับ ราคาอาจจะแพงหน่อย แต่ผลออกมาก็คุ้มครับ  :-*
ฉีดแล้วเสียงในห้องโดยสารเงียบขึ้นเยอะเลยครับ ขนาดผมล้อ 18 นะครับ ยังรู้สึกว่าเงียบเลยครับ  ;)
ขอบคุณพี่ krisada อีกครั้งครับ
 :-X

Krisada511

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 19:27:00 »
มายืนยันครับ ไปซื้อ Pando 39 มาฉีดแล้วครับ ราคาอาจจะแพงหน่อย แต่ผลออกมาก็คุ้มครับ  :-*
ฉีดแล้วเสียงในห้องโดยสารเงียบขึ้นเยอะเลยครับ ขนาดผมล้อ 18 นะครับ ยังรู้สึกว่าเงียบเลยครับ  ;)
ขอบคุณพี่ krisada อีกครั้งครับ
 :-X

ยินดีด้วยครับ  :-*

Chawannut

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 22:15:35 »
ราคากระป๋องหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 00:20:36 »
ราคากระป๋องหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ

สามร้อยกว่าบาทครับ แนะนำเลยครับ ใช้ดีจริงๆ  ;)