ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องร้านทำท่อไอเสียครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)

Niti

• คนคุ้นเคย
ขอปรึกษาเรื่องร้านทำท่อไอเสียครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 16:54:59 »
พอดีซื้อรถต่อมมาอีกทีครับ อยากถอดพักปลายตัวแต่งที่ติดมากับรถ แล้วกลับมาใช้ปลายเดิม ขอสอบถามนิดนึงครับว่า ทำร้านไหนฝีมือดีๆอะครับ ขอบคุณครับ

ขอใน กทม นะครับ

Pongsakda T.

• แฟนพันธุ์แท้
  • จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
Re: ขอปรึกษาเรื่องร้านทำท่อไอเสียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:08:03 »
 ท่อข้างรึคู่ครับตอนนี้ แล้วอยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำถูกครับ
Delivery Shop
086-8101600 เอก

LEK 3116

Re: ขอปรึกษาเรื่องร้านทำท่อไอเสียครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 07:31:17 »
หาพักปลายเดิมตรงรุ่นมือสองมาใส่
ในเวปเห็นมีขายหลายคน
เอาเข้าร้านท่อใกล้ๆบ้านน่าจะได้นะครับ
อย่าให้ความผิดพลาด มาปิดโอกาสการเรียนรู้

pich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
    • www.slotpad.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 09:03:48 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หาพักปลายเดิมตรงรุ่นมือสองมาใส่
ในเวปเห็นมีขายหลายคน
เอาเข้าร้านท่อใกล้ๆบ้านน่าจะได้นะครับ

เหนด้วยครับ ยกพักปลายเดิมจากร้านอะไหล่มาทั้งเส้น ราคาไม่น่าเกิน 2000 ค่าแรงถอดใส่ที่ร้านทำท่อทั่วไปทำได้ครับ ไม่น่าเกิน300
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน และ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 09:11:59 »
น่าจะมีรูปประกอบให้ดูหน่อยนะครับ ว่าของแต่งที่ว่า เขาทำมาแบบไหน

เพราะจะมีทั้ง ตัดต่อแต่ปลายท่อ เปลี่ยนมาทั้งหม้อพัก หรือ ถ้าหนักหน่อย เจ้าของเดิมเขาเปลี่ยนมาทั้งเส้น หารูปประกอบจะได้ช่วยกันดูง่ายกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

• จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 10:42:41 »
+1 ตามพี่ต้อมเลยครับ

Niti

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 15:36:48 »
เจ้าของเดิมตัดมาเฉพาะ พักปลายครับ พอดีลืมถ่ายรูปมาครับ พี่ต้อม, พี่พงศักดา ตัวผมเองอยู่แถววิภาวดีแต่ไปได้ทุกที่ครับ สอบถามเพิ่มเติมว่า มันมีผลต่ออัตราเร่งตีนต้นมากไหมครับ ผมรู้สึกต้นๆรอบต่ำมันหายไปเลยอยากกลับมาของเดิมครับ ที่ใส่อยู่ปัจจุบันเส้นผ่าศูนย์กลางใหญ่กว่าพอสมควรครับ ผมเลยคืดเองว่ามันน่าจะเกี่ยวคับ และราคาของเดิมควรอยู่เท่าไหร่อะครับ ขอบคุณนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 18:25:54 »
 แอดลายผมมาครับ ช่วยๆกัน เดี๋ยวแนะนำให้ครับ เรียกผม เอกก้อได้ครับ

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 18:36:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เจ้าของเดิมตัดมาเฉพาะ พักปลายครับ พอดีลืมถ่ายรูปมาครับ พี่ต้อม, พี่พงศักดา ตัวผมเองอยู่แถววิภาวดีแต่ไปได้ทุกที่ครับ สอบถามเพิ่มเติมว่า มันมีผลต่ออัตราเร่งตีนต้นมากไหมครับ ผมรู้สึกต้นๆรอบต่ำมันหายไปเลยอยากกลับมาของเดิมครับ ที่ใส่อยู่ปัจจุบันเส้นผ่าศูนย์กลางใหญ่กว่าพอสมควรครับ ผมเลยคืดเองว่ามันน่าจะเกี่ยวคับ และราคาของเดิมควรอยู่เท่าไหร่อะครับ ขอบคุณนะครับ

ท่อแต่ง ต้นหายเป็นเรื่องปกติ ของเดิมตามจริง 1500-2000 เยอะแยะครับ เตะทิ้งเล่น ไม่ต้องไปตีใหม่อะไรทั้งนั้น ร้านท่อทำได้ทุกที่

Niti

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 07:25:43 »
ขอบคุณนะครับ ใครมีอะไรเชิญแนะนำได้เลยนะครับ  :-*