ผู้เขียน หัวข้อ: *** ไฟท้าย LED + กระจกมองข้าง M ไต้หวัน เป็นสิ่งต้องห้าม จริงหรือ ***  (อ่าน 4430 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขอไม่ลงภาพ สินค้าดังกล่าว นะครับ  ฟังมาหลายที่หลายทาง เชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง ขอเรียนถามผู้มีประสพการณ์ และ เคยใช้สินค้าดังกล่าว

1. ไฟท้าย LED แผงวงจรมีปัญหา หลอดLED ขาดง่าย ซ่อมยาก งานไม่แนบตัวถัง น้ำเข้า ฯลฯ

2. กระจก M น้ำเข้า เสียงเข้า สั่น มอเตอร์เสียง่าย พับไม่ได้ติดขัดบ่อย คุณภาพเนื้อกระจกไม่ดี ( อะไหล่ไม่มี ) ไม่แนบตัวถัง งานหยาบ ฯล

ทั้ง 2 รายการ เป็น ของ ไต้หวัน ที่มีจำหน่ายในบ้านเรา ตามร้านแต่ง BMW

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 12:07:52 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ไฟท้ายไม่ทราบครับ
แต่กระจกมองข้าง เคยเห็นเขาเอาของ M3 แท้มาใส่ ต้องแปลงขานิดหน่อย ใส่แล้วหล่อมาก

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ukrit

• ขาประจำ
จริงครับ ลองมาแล้วยิ่งกระจกมองข้างนี่ปวดหัวเลย รือ้เข้าออกสี่ห้ารอบกว่าจะจบ อู่ก็ไม่รับทำด้วย ต้องสลับสายแพ พอสลับแล้วก็มอเตอร์ต้องกลับหัวกันอีก ปรับยากนิดนึง พอปรับพับได้ก็หลวมคอนอีก ภาพพร่า วิ่งไปลมเข้าดังมากอีก สรุปจับติดกาวตายตัวไม่ต้องพับกันเลย แล้วก็กาวซิลิโคนอัดตายปิดร่องรอบๆกระจก ไม่ต้องปรับเลยขับคนเดียว 555555555
เข็ดเลย

kumpol80

• ขาประจำ
จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
1.ไฟท้ายled. Eagle eye จากbmwoption ครับ ใช้มาก็เกือบจะปีแล้วก็ยังปกตินะครับ
   เรื่องติดตั้งก็เรียบร้อยดีครับ ที่สำคัญสวยครับ
2.กระจกมองข้างm3 ของไต้หวันนะครับจากbmwoption เช่นกัน ชุดนี้ผมซื้องานดิบมาทำสีติดตั้งที่อู่เพื่อนเองครับ
   งานติดตั้งก็โอเคนะครับ ของผมเป็นรุ่นพร้อมmemory
   การใช้งานมอเตอร์พับกระจก ติดมาก่อนไฟท้ายก็ยังใช้งานได้ดียังไม่เจอปัญหาครับ
   ตอนซื้อทางร้านเค้าแจ้งไว้ล่วงหน้าว่าของtaiwan ชอบมีปัญหาเรื่องมอเตอร์เปิดไม่ค่อยสุด
   และถามผมว่ารถเป็นรุ่นที่เป็น asc หรือdscมั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิดสายแพจะไม่เหมือนกันครับ
   เรื่องกระจกผมว่าคุณภาพก็โอเคนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าของมีหลายเกรดหรือเปล่านะครับ
You will never walk alone

JP_DiMarzio

• แฟนพันธุ์แท้
ไฟวงแหวนเดิมๆe46 ก็ไม่มีดันจะใส่กันเข้าไปอีก ผมว่าไม่น่าจะต่างอะไรกัน เพราะไฟวงแหวนบางชุดใส่ไม่ทันไรขาดซะแล้ว  :))

ผมว่าอยู่ที่ความพอใจและคุญภาพของงาน กระจก m ที่เห็นมาหลายคันมันก็โอเคจัดว่าเยี่ยมเลย
และไฟท้าย led เจอมากับตัว ผมว่างานเยี่ยมเลยแนบสนิทไม่มีน้ำเข้า ช่วงนี้หน้าฝนด้วยตกหนักๆก็ไม่มีผล
ถ้าหลอด led ขาดก็เปลี่ยนได้ไม่ยากเลย หลอดไฟบ้านเรามีเพียบแบบที่อยู่ในไฟท้าย led ครับ ( แต่ของผมสั้งมาเองจาก us ครับ )

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มีคำตอบหลากหลาย สงสัย ต้องไปดูเนื้องาน + คุยกับผู้ขายก่อน ที่  Bmwoption ก็ไปซื้อของมาหลายอย่าง  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 09:05:16 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ผมว่าเพิ่มอีกหน่อยซื้อมือ 2 แต่แท้น่าจะดีกว่าทุกประการครับ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จริงครับ ลองมาแล้วยิ่งกระจกมองข้างนี่ปวดหัวเลย รือ้เข้าออกสี่ห้ารอบกว่าจะจบ อู่ก็ไม่รับทำด้วย ต้องสลับสายแพ พอสลับแล้วก็มอเตอร์ต้องกลับหัวกันอีก ปรับยากนิดนึง พอปรับพับได้ก็หลวมคอนอีก ภาพพร่า วิ่งไปลมเข้าดังมากอีก สรุปจับติดกาวตายตัวไม่ต้องพับกันเลย แล้วก็กาวซิลิโคนอัดตายปิดร่องรอบๆกระจก ไม่ต้องปรับเลยขับคนเดียว 555555555
เข็ดเลย
เห็นภาพเลยครับ  :)
จริงๆแล้วงานมีหลายเกรดครับ เรื่องนี้ต้องพี่บอยหนึ่งในยุทธจักร 55555 :(
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู