ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านรับขัดเคลือบสี ลบรอยขนแมวหน่อยครับ  (อ่าน 4100 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
สอบถามร้านรับขัดเคลือบสี ลบรอยขนแมวหน่อยครับ  รถสีดำเห็นชัดมากครับตอนนี้ ผมอยู่แถวบางแค ครับ ลองไปถามพวกร้านคาร์แคร์ชื่อดัง ก้อราคาสัก 3500 อะครับมีที่ไหนราคาซอฟท์กว่านี้บ้างอะครับ

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
ผมเพิ่งไปขัดมาครับ ลบรอยก้นหอยที่ฝากระโปรง และคราบน้ำติดที่เคฟล่าร์

เคยถามคาร์แคร์ใหญ่ๆ 3500 เหมือนกันครับ ผมเลือกทำกับอู่สีครับ คาร์แคร์บอกขัดไม่ออก ราคาย่อมเยาว์กว่าพอควรครับ

ผมทำที่ อู่ส่งเสริมยนต์ รามคำแหง 88 ครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เห็นด้วยตามคุณเรย์ครับ ตามคาร์แคร์เขาส่วนมากทำแต่งานทั่วไป คือ เขาจะชอบงานแบบรถที่มาทำสีดีอยู่แล้ว ก็ลงน้ำยาลงมือนิดๆหน่อยๆงานก็ออกมาสวย เก็บเงินได้เยอะๆครับ

พองานที่ต้องใช้ฝีมือหน่อย ส่วนมากมักจะไม่รับทำ กลับไล่ให้เราไปทำสีใหม่แทน ทั้งๆที่งานพวกนี้อยู่ที่ความปราณีตของคนทำมากกว่า คือ ต้องค่อยๆปั่นไล่น้ำยาไปเรื่อยๆ หรือ ถ้าดูแล้วสภาพแย่มากก็ต้องการเอากระดาษมาลูบแล้วก็ค่อยไล่น้ำยาไป เขาเลยไม่ค่อยรับทำ

แต่ถ้าสีดูไม่ได้เป็นอะไรมาก ก็แค่หาร้านที่เขา ลูบดินน้ำมัน ลงคลีนเนอร์ ลงwax ก่อนสักรอบครับ ว่าทำแล้วเป็นอย่างไรพอใจไหม ถ้าพอใจแล้วก็โอเคจบ ถ้าดูแล้วไม่ค่อยปลื้มก็ค่อยขัดกันจริงๆจังอีกทีครับ

รายละเอียดลองเข้าไปดูในเวป thaiwashercarclub ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ของผมเมื่อก่อนก็รอยแยอะ ขัดเองครับ ขัดกับมือบ่อยๆเข้ารอยค่อยๆหายไปเอง ล้างรถทีก็ขัดทีนึง เมื่อก่อน ใช้น้ำยาของ BM ซื้อในศูนย์ 6ร้อยกว่าบาท ตอนนี้ใช้น้ำยา Meguiar เบอร์ 21 เงากว่าของ BM ซะอีก

Ryan_E46

อู่สีเหมือนกันครับ ออกมาประทับใจสุดๆ ความเงาอย่างกับรถคนละคันกับก่อนขัดเลยครับ
ตามนี้เลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
แถวบ้านผมราคาตั้งแต่ 1,500-2,000 ครับแล้วแต่ขนาดของรถครับ :D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467