ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า...กุญแจรีโมตกดไม่ค่อยติด  (อ่าน 1992 ครั้ง)

Atomjung

• ขาประจำ
งานเข้า...กุญแจรีโมตกดไม่ค่อยติด
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:13:02 »
คือต้องทำไงอะคับ เหลือดอกเดียวแล้วด้วยอะคับ ถามที่ศูนย์เค้าบอกกุญแจรุ่นนี้เปลี่ยนถ่านไม่ได้จิงหรอคับ ควรทำไงอะคับหงุดหงิดมาก ฝนตกหนักๆแล้วกดไม่ติด :-X

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: งานเข้า...กุญแจรีโมตกดไม่ค่อยติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:44:32 »
มีกระทู้เก่าๆๆเกี่ยวกับกุจแจอยู่นะครับ ซ่อมได้ เปลี่ยนถ่านได้ youtube ก็มีวิธีสอนอยู่ ลองหาดู O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ยิ้มบางแสน

Re: งานเข้า...กุญแจรีโมตกดไม่ค่อยติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:23:42 »
เปลี่ยนถ่านได้ครับ แต่เวลาแกะแล้วต้องเอากาวติดเข้าที่เดิมหลังเปลี่ยนถ่าน  :o
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:27:41 »
ผมมี 1 ดอก ที่ผมเปลี่ยนถ่านมา 14 เดือน เริ่มมีปัญหาเก็บไฟได้ไม่นาน จะลองไปเปลี่ยน ปากซอยวัดไผ่ตันบ้าง
ส่วนอีกดอกเดิมๆ จากศูนย์เก็บไฟปกติ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:34:36 »
รีบไปทำกับช่างปากทางเข้าวัดไผ่ตัน สะพานควาย เลยครับ อาการนี้ 500 บาท ผมเคยทำครับ ขับรถเข้าไปจอดรถในวัด แล้วเดินไปปากซอย ให้ช่างกุญแจที่นั่งอยู่ใต้ซุ้มวัดทำ พอทำเสร็จช่างจะให้ลูกน้องเดินมาลองที่รถ ถ้าโชคดีก็ซ้อนมอไซด์ของช่างกลับมาลอง ถ้าโชคไม่ดีก็เดินครับ ช่างจะบอกราคาก่อนทำ เพราะทำประมาณ 5 นาที ช่างบอกค่าวิชา ให้เขาเถอะ เพราะมันจะเหมือนยกภูเขาออกจาก..อก   ก่อนกลับก็เข้าไปในศาลาทำบุญสัก 100 ร้อยนะครับ ดีกว่าไปเสียหลายพันบาท

Atomjung

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 13:35:06 »
ขอบคุณมากๆคับพี่ๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไป ร้านนี้เคยเข้าไปตอนทำaudiแล้วคับ สุดยอดจิงๆคับเชื่อฝีมือเลยคับ

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:48:29 »
ดูในกระทู้เห็นของคุณ มีอาการเหมือนผม ของผมนี่ตอนนี้ ไขจากประตูรถมาหลายเดือนแล้ว ตั้งใจว่าจะสะสางเรื่องรีโมทให้ดีเสียที ไม่ทราบต้องทำอย่างไร เปลี่ยนถ่านกี่บาท เป็นถ่านชาร์ทหรือว่าเป็นถ่านแบนแบบที่ขายในเซเว่น  แล้วต้่องเซ็ตใหม่ไหมครับ  สอนด้วยนะครับ
   อ้อ  อีกอย่างผมใช้รถอยู่ภาคใต้ อาจจะมากรุงเทพโดยเอารีโมทติดมาให้ช่างเปลี่ยน แล้วค่อ่ยกลับมาเซตใหม่เอง จะได้ไหมคับ  หรือต้องขึ้นมาทั้งรถด้วย.... รบกวนด้วยครับ

Kenlida

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 00:01:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ดูในกระทู้เห็นของคุณ มีอาการเหมือนผม ของผมนี่ตอนนี้ ไขจากประตูรถมาหลายเดือนแล้ว ตั้งใจว่าจะสะสางเรื่องรีโมทให้ดีเสียที ไม่ทราบต้องทำอย่างไร เปลี่ยนถ่านกี่บาท เป็นถ่านชาร์ทหรือว่าเป็นถ่านแบนแบบที่ขายในเซเว่น  แล้วต้่องเซ็ตใหม่ไหมครับ  สอนด้วยนะครับ
   อ้อ  อีกอย่างผมใช้รถอยู่ภาคใต้ อาจจะมากรุงเทพโดยเอารีโมทติดมาให้ช่างเปลี่ยน แล้วค่อ่ยกลับมาเซตใหม่เอง จะได้ไหมคับ  หรือต้องขึ้นมาทั้งรถด้วย.... รบกวนด้วยครับ
ทดลองเซ็ตรีโมทดูก่อนครับ เดิมผมใช้ได้แค่ดอกเดียวส่วนอีกดอกต้องไขที่ประตู หลังจากเซทรีโมทแล้วใช้ได้ทั้งสองดอก(ดีใจมาก)
ผมก็อยู่ใต้ครับ นครศรีธรรมราช ถ้าแวะหรือผ่านมาจะให้ผมเซตรีโมทให้ก็ได้ครับ

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:26:36 »
ทำแล้วไม่ได้ครับ สงสัยแบตเสื่อมครับ  มีที่ไหนเปลี่ยนได้มั้งไหมครับ  แถวๆ นครศรี มีไหมครับ

Kenlida

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:45:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ทำแล้วไม่ได้ครับ สงสัยแบตเสื่อมครับ  มีที่ไหนเปลี่ยนได้มั้งไหมครับ  แถวๆ นครศรี มีไหมครับ
ไม่น่าจะมีครับ