ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2134 ครั้ง)

TTT.777

• คนคุ้นเคย
ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 07:33:08 »
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ด้วยครับ  พึ่งได้ E46 323i  2001 ตาตก มาใช้ หลังจากเฝ้ามองมันวิ่งบนถนนมาหลายปีแล้ว อยากสอบถามถึงอู่ที่ชำนาญรุ่นนี้ ว่าอยู่แถวไหนบ้าง ผมอยู่แถว ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท ถ.พระราม 4 ครับ (ไม่อยากไปไกลมาก และก็ไม่อยากเข้าศูนย์ กลัวเป็นลมอ่ะครับ)  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 07:47:50 »
ยินดีด้วยครับ อู่เห็นมีกันหลายที่ครับ ค่อยๆดูไปครับ

แต่ตอนแรกควรเอาเข้าศูนย์ก่อนครับ เพื่อเช็คสภาพเบื้องต้นก่อนว่ามีอะไรจะต้องทำบ้างครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:06:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ด้วยครับ  พึ่งได้ E46 323i  2001 ตาตก มาใช้ หลังจากเฝ้ามองมันวิ่งบนถนนมาหลายปีแล้ว อยากสอบถามถึงอู่ที่ชำนาญรุ่นนี้ ว่าอยู่แถวไหนบ้าง ผมอยู่แถว ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท ถ.พระราม 4 ครับ (ไม่อยากไปไกลมาก และก็ไม่อยากเข้าศูนย์ กลัวเป็นลมอ่ะครับ)  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
  ตรงเส้นพระขโนงมีอยู๋นะใกล้ๆๆคุณ ข้างวัดมหาบุตร ลองไปดูละกันเห็นมีบีเอ็มทำเยอะนะ แล้วก็เส้น แถวซีคอนก็มี แถวนั้นก็อยู่เยอะอยู่นะ แต่ก่อนจะไปทำอะไรเสียตรงใหน เอามาถามพี่ๆๆน้องๆๆในนี้ก่อนนะครับ อย่าดุ่มๆๆไปทำเดี่ยวช้ำใจนะ มาเอาความรู้ในนี้ก่อนเป็นแนวทางในการซ่อมบำรุงครับ ยินดีตอนรับครับ :P
เก่า แต่ไม่แก่นะ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:27:45 »
อู่ใกล้บ้านก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป อู่ไกลก็ไปได้ถ้าดีจริง
ลองดูครับ

อ่านในนี้แยอะ เจอดีๆก็จดไว้ เดี่ยวก็รู้เองครับ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:28:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยินดีด้วยครับ อู่เห็นมีกันหลายที่ครับ ค่อยๆดูไปครับ
แต่ตอนแรกควรเอาเข้าศูนย์ก่อนครับ เพื่อเช็คสภาพเบื้องต้นก่อนว่ามีอะไรจะต้องทำบ้างครับ
เห็นด้วยกับพี่ต้อมครับ ค่าตรวจเช็คศูนย์พันต้นๆ เองครับ  :-*

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:50:33 »
ขอแนะนำเหมือนกับที่ผมได้ทำและแนะนำท่านอื่นๆที่เพิ่งได้รถมือสองมาใหม่นะครับ ให้เอาเข้าศูนย์บริการเลยครับ บอกว่ามาเช็คสภาพรถทั้งระบบ โดยจะมีระบบ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ โดยคิดค่าบริการรายการละ 900 บาท ถ้ารายการไหนไม่ผิดปกติ เข้าใจว่าจะไม่เสียเงิน เพราะผมเองก็เสียเงินไป 1,400 กว่าบาท และพี่โบว์ Xkenny ก็เสียเงินไปราวนี้เหมือนกัน จึงคิดว่าราคาพอรับได้ครับ เข้าศูนย์เช็คระบบก่อนเลยครับ แล้วค่อยเอารายการที่ศูนย์ออกมาซ่อมข้างนอก  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:38:39 »
อู่ที่เห็นไปซ่อมกันเยอะๆ จากประสปการณ์ที่พบมาจากเพื่อนๆในกลุ่มหลายคนครับ

1.พี่สุเมธ ซ่อม ดูแลระบบ
2.ช่างวี ซ่อม ดูแลระบบ

2 คนนี้ไกลหน่อย ออกฝั่งพระราม 2 ไปอีกไกลเหมือนกัน

3.ช่างโฆษิต หลังเทสคาร์ ศรีนครินทร์ งานจบจริง ราคาแรงครับ
4.ช่างแอ๊ด ลาดพร้าว 71 คอนเซปต์ช่างคือ ถ้ายังใช้ได้ให้ใช้ไปก่อน พังแล้วค่อยมาซ่อม - -"
5.ช่างหมาย เฉลิมพระเกียรติ 72 ราคาถูก อะไหล่พร้อม
6.ช่างไม้ เทพารักษ์ 16 ซ่อม แต่ง ทำเฉพาะบีเอ็มเท่านั้น

ประมาณนี้ครับ นอกนั้นก็แล้วแต่ความสะดวกของทางเราครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

:P :P :P

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 17:42:38 »
ไปตามนี้ก็ถือว่ายังปลอดภัยครับ 555แต่ถ้าจะออกนอกเส้นทางมาถามก่อนน่ะครับ ;D ;D
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

TTT.777

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 21:11:48 »
ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำแนะนำครับเดี๋ยวต้นเดือนจะเอาเข้า 0 ตรวจเช็คก่อนน่าจะดีที่สุด แล้วค่อยพิจารณาว่าต้องทำไรบ้าง อ้อ เดี๋ยวผมจะขอศึกษาจากกระทู้เก่าในนี้ ดูคร่าวๆบ้างแล้ว ความรู้เพียบแน่เลยคับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำอีกครั้งครับ