ผู้เขียน หัวข้อ: ++ หาร้านซ่อมกุญแจรีโมทครับ รบกวนแนะนำที ++  (อ่าน 2017 ครั้ง)

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
กุญแจเป็นของรถ Honda รุ่น Legend ตัวปี 92 (KA7) กุญแจรีโมทเป็นของเดิมโรงงานที่ต้องมากดใกล้ๆมือเปิดประตูน่ะครับ (ตัวรีโมท+กุญแจเป็นแบบในรูปข้างล่าง)

รถเป็นรุ่นนี้ครับ

คือตัวดอกรีโมทของมันไม่สามารถถอดเปลี่ยนถ่านเองได้ ลักษณะมันเป็นถ่านชาร์จ ซึ่งจะถูกชาร์จเวลาที่เราสตาร์ทเครื่อง เมื่อก่อนมันเปิด-ปิดล็อคได้ตามปกติ แต่หลังๆมาเหมือนกับถ่านมันเสื่อม เริ่มกดล็อคได้ครั้งเดียว จนตอนนี้ใช้การไม่ได้เลยครับ

เท่าที่หาๆข้อมูล พอทราบมาว่า BMW ใช้ระบบการชาร์จถ่านรีโมทแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมยังหาร้านที่รับทำไม่ได้เลยน่ะครับ เคยลองส่งไปทำมารอบนึงกลับมาใช้ได้แป๊บเดียวก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิม เลยอยากรบกวนสมาชิกท่านไหนที่พอมีข้อมูลช่วยแนะนำร้านที ถ้ามีเบอร์ติดต่อหรือสถานที่ของร้านจะดีมากๆเลยครับ อยากทำให้มันเรียบร้อยแล้วอยากให้รีโมทมันกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม :(

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ++ หาร้านซ่อมกุญแจรีโมทครับ รบกวนแนะนำที ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:09:50 »
นี่เลยครับ จบแน่นอน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน :))

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
Re: ++ หาร้านซ่อมกุญแจรีโมทครับ รบกวนแนะนำที ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 13:49:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
นี่เลยครับ จบแน่นอน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน :))

ขอบคุณมากเลยครับ แต่ลองโทรไปสอบถามแล้วเค้าบอกว่าของรุ่นนี้ยังไม่เคยทำเลยครับ

ใครมีร้านแนะนำอีก บอกได้เลยนะครับ