ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้าย LED  (อ่าน 2286 ครั้ง)

pipes_10

• ขาประจำ
ไฟท้าย LED
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 01:51:39 »
ผมรุ่น 318ise ตายก ปี04 ไฟท้ายเดิมๆเป็น3ช่อง (สีขาวตรงกลาง) เมื่อ2เดือนก่อนได้เอาไปเปลี่ยนไฟท้ายเป็นรุ่นLED สี smoke ตอนรับรถออกมาก็เหนแล้วว่าไฟท้าย(ไฟหรี่) ไม่ติด ก็เลยถามคนติดตั้งเค้าบอกถ้าเปลี่ยนหลอดไฟใหม่ก็300บาท ผมคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรจึงไม่ได้เปลี่ยน ไว้เปลี่ยนเองก็ได้ แล้วผมก็นำรถไปกลับสีทั้งคันใช้เวลาร่วม2เดือน คาดว่าน่าจะเสร็จวันคริสมาสพอดี ทางอู่ก็ได้แจ้งว่า เค้าได้เรียกช่างไฟมาเช็คระบบไฟทั้งหมด แต่พบว่าไฟท้ายLEDที่เปลี่ยนมาใหม่ วงจรไฟมันเสีย แต่ไฟเบรคก็ติด มีแต่ไฟหรี่ที่ไม่ติด แต่ผมลืมถามช่างไปว่าได้ลองเปลี่ยนหลอดดูรึยัง พี่ๆคิดว่าเป็นที่อะไรครับ แล้วผมจะให้ร้านที่ติดตั้งมาเปลี่ยนชุดใหม่ได้มั้ยครับ เพราะมัน2เดือนได้แล้วครับ นานไปไหม  :'(
ปล.จริงๆผมเปลี่ยนไฟมาร้านที่ติดตั้งก็เหนว่าไฟไม่ติด ทำไมถึงเก็บค่าหลอดไฟอีก เปลี่ยนไฟท้ายตั้ง7900

prekyuak

• ขาประจำ
Re: ไฟท้าย LED
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 08:49:44 »
ร้าใหนครับผมจะใด้ไม่เข้าไปใช้บริการ ;D

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:20:51 »
ไฟหรี่นี่เป็นLEDรึเปล่าครับ ทำไมที่ร้านเขาไม่เปลี่ยนไฟอันใหม่ให้เลย ในเมื่อเราซื้อใหม่มาใส่ แล้วก็เห็นอยู่ว่ามันบกพร่องที่สินค้า :-\
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 10:21:26 »
เป็นผมโวยตั้งแต่ร้านไฟท้ายแล้วครับ จริงๆมันน่าจะจบตั้งแต่จ่ายตังแล้วอะ  >:(

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

pipes_10

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 11:05:07 »
ใช่ครับเป็นLED ตอนแรกผมไม่ได้แกะดูนะครับ คิดว่าเค้าใช้หลอดไฟเก่าของผม ผมก็ว่าจะไปเปลี่ยนเอง แต่พอกลับมาถึงบ้านมันไม่ใช่หลอดแบบเดิมแล้วมันเป็นLEDไปเลย ไม่ทันคิดนะครับ เอารถไปแต่งทั้งคันก็ตื่นเต้นอยากรีบขับกลับไวๆเลยออกมาเลย แล้วอีกอย่าง ผมเปลี่ยนกันชนท้ายเป็นm3เซ็นเซอร์ถอย ตอนออกก็ลองเซ็คดูปรากฏไม่ติดตัวนึง ตอนแรกเค้าจะเก็บตังเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผมแย้งว่าตอนเข้ามายังใช้ได้อยู่เลย เค้าจึงไม่เก็บเงิน