ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ " ฝากระโปรงหน้า " หน่อยครับผม : )  (อ่าน 4063 ครั้ง)

polarisz13

• คนคุ้นเคย
พอดีช่วงนี้ฝนตกบ่อย เลยไม่ได้ล้างรถ ไม่ค่อยได้สังเกตุรถตัวเอง

วันนี้ล้างรถพบอะไรแปลกๆ ><"

คือ ฝากระโปรงหน้าพอปิดแล้ว ตรงช่องระหว่างไฟหน้า กับ ฝากระโปรงอ่ะครับ ด้านซ้ายนั้นสนิทเสมอกับไฟหน้า

แต่ ! ด้านขวามันสอดนิ้วเข้าไปได้เลย  :o มันผิดปกติหรือเปล่าครับ  ???

เอาภาพมาให้ดูตำแหน่งครับตรงที่วงไว้สีแดง ( ภาพจากเน็ตนะคับ เอามาให้พี่ๆตำแหน่ง )

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
รองเเก้วิธีนี้ครับ    เปิดฝากระโปรง มันมี ยางกลมๆสีดำๆ หน้าที่มันเอาไว้รองฝากระโปรงอยู่ที่คานบนหม้อน้ำอะครับ ซ้าย-ขวา มี2ตัว

รองหมุนให้มันต่ำครับ มันเป็นเกลียวเอามือหมุนได้เลย สูง-ต่ำได้ครับ ผมก็ตั้งฝากระโปรงสูงต่ำกับตัวนี้

ได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 03:08:37 โดย akirabenz »

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รองเเก้วิธีนี้ครับ    เปิดฝากระโปรง มันมี ยางกลมๆสีดำๆ หน้าที่มันเอาไว้รองฝากระโปรงอยู่ที่คานบนหม้อน้ำอะครับ ซ้าย-ขวา มี2ตัว

รองหมุนให้มันต่ำครับ มันเป็นเกลียวเอามือหมุนได้เลย สูง-ต่ำได้ครับ ผมก็ตั้งฝากระโปรงสูงต่ำกับตัวนี้

ได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ
  ตามนั้นเลยครับ ^-^
เก่า แต่ไม่แก่นะ

polarisz13

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณมากครับ เมื่อเช้าผมก็ไปเช็คดูอีกที เหมือนมันติดยาง ตามที่ท่านเบ้นซ์บอก  O0

ลองเอาอะไรวัดๆมันดู มันไม่เท่ากัน = =" แต่ไม่จะไงกะมันดี มาอ่านกระทู้ เจอว่าให้ไปหมุนๆ  ;) เด๊วลงไปลองดูครัย

num2012

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณมากครับ เมื่อเช้าผมก็ไปเช็คดูอีกที เหมือนมันติดยาง ตามที่ท่านเบ้นซ์บอก  O0

ลองเอาอะไรวัดๆมันดู มันไม่เท่ากัน = =" แต่ไม่จะไงกะมันดี มาอ่านกระทู้ เจอว่าให้ไปหมุนๆ  ;) เด๊วลงไปลองดูครัย
หมุนเอาครับ

polarisz13

• คนคุ้นเคย
แต่ปกติ มันจะพอดีกับขอบไฟ ใช่ป่ะครับ   ???

polarisz13

• คนคุ้นเคย

หมุนเอาครับ

ลองดูแล้วครับ   :(  มันไม่ดีขึ้นเลย ช่องทางขวา ยางเป็นรูอยู่เลยครับ  :o
แต่ของซ้ายมันจะพอดีขอบไฟ เพราะอะไรหว่า ปกติมันเป็นปะครับ หรือ มันจะเสมอกัน 2 ข้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 15:32:22 โดย polarisz13 »

num2012

หมุนเอาครับ

ลองดูแล้วครับ   :(  มันไม่ดีขึ้นเลย ช่องทางขวา ยางเป็นรูอยู่เลยครับ  :o
แต่ของซ้ายมันจะพอดีขอบไฟ เพราะอะไรหว่า ปกติมันเป็นปะครับ หรือ มันจะเสมอกัน 2 ข้าง
ฝากระโปรงโก่งหรือเปล่าครับ ^-^

polarisz13

• คนคุ้นเคย

หมุนเอาครับ

ฝากระโปรงโก่งหรือเปล่าครับ ^-^

หากฝากระโปรงโก่ง นี่ต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ  - -* แต่งง มันไปเป็นตอนไหน TT

min

ขายึดตัวใต้ฐานไฟ มันยังอยู่ครบสมบูรณ์ดีหรือเปล่าครับ? ถ้ามันหักก็อาจจะเสียรูปนิดหน่อยอ่ะครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สอบถามเกี่ยวกับ " ฝากระโปรงหน้า " หน่อยครับผม : )
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:18:02 »
ถามสั้นๆนะครับ ว่ารถเคยชนหรือเปล่าว หรือว่ารถเพึ่งจะได้มา และตอนซื้อได้ดูหรือเปล่าว สาเหตุมันมีอยู่แค่นี้แหละครับ ถ้าชนมาแล้วทำไม่ดีมันก็ไม่เข้ารูปหลอกครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

Re: สอบถามเกี่ยวกับ " ฝากระโปรงหน้า " หน่อยครับผม : )
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:50:24 »
ใจเย็นๆก่อนนะคับของผมก็เคยเป็นทั้งๆที่ไม่เคยชนผมก็เดือดเนื้อร้อนใจมากๆคับเข้า 0 ไป ก็อย่างที่พี่ๆด้านบนบอกอะคับ แค่หมุนฝาสีดำๆบนไฟหน้าใต้ฝากระโปรงเฉยๆคับกลับมาปกติทุกอย่างถ้าหมุนแล้วไม่หายค่อยว่ากันคับลองทำดูก่อนคับ ขอให้หายไวๆคับผม

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:26:14 »
ลองทำตามเดือ่นสมาชิกแนะนำก่อนะครับ ใจเย็น ๆ ทุกปัญหาแก้ได้  :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

polarisz13

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 17:58:00 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ลองๆทำ เช็คหลายๆจุดอะไรผิดพลาดหรือเปล่า

ขับมาประมาณ 2 ปีแล้วครับ ><" แต่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นนะครับ

แต่ช่วงประมาณ เดือนก่อน พัดลมแอร์พัง เลยไปหาร้านธรรมดาซ่อมใช้ชั่วคราวไปก่อน ( ร้อนมาาก )

แต่ไม่รู้จะเกี่ยวรึเปล่า นี่พึ่งมาเห็นตอนล้างรถวันก่อน โอ๊ยจะบ้าาา  :o

polarisz13

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 18:02:01 »
ขายึดตัวใต้ฐานไฟ มันยังอยู่ครบสมบูรณ์ดีหรือเปล่าครับ? ถ้ามันหักก็อาจจะเสียรูปนิดหน่อยอ่ะครับ

เคยหักครับ ตอนนั้นถอดเปลี่ยนกรอบไฟ เนื่องจากรถมันอายุนานแล้ว ><" พลาสติกยึดมันคงเปราะ

แต่ก็ใช้กาวตราช้าง ติดไปแล้วครับ  O0  แต่เด๊วไปเช็คดูอีกที แต่วันนั้นลองกดๆ ฐานไฟ จุดอื่นตรงไฟ มันก็แน่นดีล่ะนะคับ

polarisz13

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 18:04:33 »
ใจเย็นๆก่อนนะคับของผมก็เคยเป็นทั้งๆที่ไม่เคยชนผมก็เดือดเนื้อร้อนใจมากๆคับเข้า 0 ไป ก็อย่างที่พี่ๆด้านบนบอกอะคับ แค่หมุนฝาสีดำๆบนไฟหน้าใต้ฝากระโปรงเฉยๆคับกลับมาปกติทุกอย่างถ้าหมุนแล้วไม่หายค่อยว่ากันคับลองทำดูก่อนคับ ขอให้หายไวๆคับผม

ลองแล้วครับ  ยางตัวหมุนด้านซ้ายขวา ปรับความสูงฝากระโปรง ><" ก็ไปลองๆหมุน ทั้งขึ้นสุดลงสุด  - -* เหมือนเดิม รูบะเริ่ม  :o

เด๊วจะไปนั่งงมๆ ดูอีกสักพัก ไม่ดีขึ้น ค่อยมาว่ากันต่อ  O0

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 19:19:04 »
งั้นลองเช็คโคมไฟฝั่งที่มีปัญหาดูคับอาจจะเคยถอดมาแล้วใส่ไม่เหมือนเดิม ลองไปขยับๆให้มันแน่นๆ ให้มันลงล๊อคมันดูคับ เอามจช่วยคับผม

polarisz13

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 20:22:59 »
งั้นลองเช็คโคมไฟฝั่งที่มีปัญหาดูคับอาจจะเคยถอดมาแล้วใส่ไม่เหมือนเดิม ลองไปขยับๆให้มันแน่นๆ ให้มันลงล๊อคมันดูคับ เอามจช่วยคับผม

ขอบคุณครับ แต่ไม่ค่อยอยากจะแกะมันออกมาเลย  O0 พลาสติกขาล็อค มันแลเปราะ กลัวหักอีกล่ะงานงอก  :o

แต่เด๊วจะไปลองๆดูครับ

KcKc

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 20:38:23 »
น้าถ้าไม่กล้า กลัวๆมันหัก !!
ขับเข้าอู่ซ่อมรถ ,ร้านประดับยนต์ จะซื้อหรือจะซ่อม
ให้ช่างดูเลยครับ