ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากตัวด้วยครับทุกท่าน ผมเพิ่งเคยใช้บีเอ็มคันแรก สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1344 ครั้ง)

vec-md

• RED 318ISE N42
  • ขาประจำ
สวัสดีครับทุกท่าน พอดีผมเพิ่งได้ E46 318i SE สีแดง เครื่อง n42 มาใช้ได้สัก 2-3 อาทิตย์ ปกติเคยใช้แต่รถญี่ปุ่น ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีเห็นข้อมูลเรื่องตัวฉีดน้ำไฟหน้าในเวป ว่ามีแต่ตัว 323 กับ 330 ใช่ไหมครับ แต่ทำไมรถผมถึงมีตัวนี้มา (ช่องกรอปเหลี่ยมใต้ไฟหน้า) แต่ผมยังไม่เคยลองใช้ดู ไม่ทราบว่าเจ้าของเก่าแปลงมาหรือป่าวครับ เพราะผมเคยเห็นรถรุ่นเดียวกันคันอื่นๆ สีแดงเหมือนกันมา 2-3 คันก็ไม่มีตัวนี้ที่ใต้ไฟหน้า  ???  รบกวนพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ และเพิ่มเติมคือ อยากทราบรายละเอียดรถ E46 รุ่นนี้ ในเรื่องออฟชั่นต่างๆ ในตัวรถที่มีว่า มีอะไรบ้างที่แตกต่างจากรุ่นอื่นๆ ขอบคุณมากครับ  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 15:52:41 โดย vec-md »
"BMW-JAPANLOT E46 Special Eidition"

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
N42 เท่าที่ทราบไม่มีครับ ถ้าไม่ได้แปลงมา ก็เปลี่ยนเฉพาะคิ้วใต้ไฟแบบมีช่องล้างไฟหน้า สังเกตุดูที่กระปุกฉีดน้ำถ้ามีมอเตอร์ 2 ตัว แล้วลองใช้งานดูถ้ามีการทำงานเป็นไปได้ว่าแปลงมาแล้ว ถ้ามอเตอร์ตัวเดียวก็คงใช้งานไม่ได้ ลองศึกษาดูจากกระทู้นี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

spiritzas

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
Credit by kosit_w
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

กระป๋อง

• ขาประจำ

vec-md

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ เด๋วผมจะลองดูตามที่แนะนำครับ
หลังจากที่ผมไปลองดูตามที่พี่ๆ บอก ระบบล้างไฟหน้าใช้งานได้ปกติ2 ข้าง มีสองมอเตอร์
เพิ่มเติมอีกอย่างคือ ผมสังเกตุเห็นที่ห้องเครื่องด้านหลังไฟหน้าซ้าย มีสติกเกอร์สีดำเขียนว่า
BMW-Japanlot  ไม่ทราบว่าหมายถึงอะไรเหรอครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 21:03:16 โดย vec-md »
"BMW-JAPANLOT E46 Special Eidition"

vec-md

• ขาประจำ
อ่อคำว่า BMW-Japanlot หมายถึงสีแดงญี่ปุ่น ใช่ไหมครับ ผมลองไปถามกูเกิ้ล เซิทเข้าไปรุปรถสีแดงทั้งนั้นเลย เป็นภาษาเยอรมันหรือป่าวไม่แน่ใจ

วีรวิชญ์

น่าจะเป็นตัวนำเข้าจากญี่ปุ่น เจแปนล็อท(japanlot) เช็คดู vin code ดูครับ

perjer

• คนคุ้นเคย
  • เพ้อ เจ้อ จิง จิง
น่าจะเป็นตัวนำเข้าจากญี่ปุ่น เจแปนล็อท(japanlot) เช็คดู vin code ดูครับ

;) ;) ;) ;) ;)

spiritzas

ผมก็คิดเหมือนพี่อั๋นนะครับ..แแต่ไม่ค่อยแน่ใจ แต่ที่แน่ๆผมว่ามันอ่านแบบนี้"Japan lot" หมายถึง มาจากญี่ปุ่น
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

vec-md

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่ทราบเช็ควินโค้ดยังไง ใช่รหัสที่ซุ้มโช้คด้านขวาป่าวครับ รถผม EE33711
ลองพิมพ์ดูแล้ว มันอะไรไม่รู้ผมงงครับ  ???

ที่แรกคำว่า BMW- Japanlot ผมก็เข้าใจเหมือนทุกท่านว่า ถ้าแปลตามนั้น น่าจะหมายถึงเป็นรถล๊อตที่ผลิตนำเข้าให้ญี่ปุ่น
แต่ผมลองค้นดูข้อมูล ส่วนใหญ่เป็นเวปภาษาอังกฤษหมดผมเลยกดแปลภาษาดู เจอเว็ปนึงตามนี้เลยครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน‎ มันน่าจะหมายถึงรหัสสีแดง ของบีเอ็ม พอค้นในรูปภาพเจอ E46 สีแดงเพียบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 15:01:30 โดย vec-md »

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only