ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพิกัดร้านท่อไอเสีย พี่พล ดอนเมืองหน่อยครับ  (อ่าน 7435 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ขอตำแหน่งร้านท่อไอเสีย พี่พล ดอนเมืองหน่อยครับ
ว่าอยู่ตรงไหนของดอนเมือง ขับรถเส้นวิภาวดี จากดินแดง ไปยังไงครับ
ผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้น ยังไงถ้ามีรูปแผนที่ประกอบด้วยจะขอบคุณมากครับ
เสาร์ อาทิตย์นี้ถ้าว่าง ว่าจะเข้าไปคุยกับแกเรื่องท่อหน่อยครับ (วันอาทิตย์ร้านแกเปิดรึเปล่าหว่า  O0)
ขอบคุณครับ
 :-X

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
Re: ขอพิกัดร้านท่อไอเสีย พี่พล ดอนเมืองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 20:53:22 »
"เอาเป็นว่าวิ่งวิภาวดี มาถึงหน้าสนามบินดอนเมือง ให้ใช้เส้นขาออก(ตรงข้ามสนามบิน)พอถึงสะพานกลับรถไม่ต้องขึ้นให้วิ่งคู่ขนานพอถึงปั้มเชลล์ ชะลอแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอย ซอยแรกเลย ขับไปตามทาง ร้านพลดอนเมืองอยู่ซ้ายมือครับ หรือ เลี้ยวเข้าหมู่บ้านธนินธร แล้ววิ่งทะลุไปออกหลังหมู่บ้าน เลี้ยวขวา เจอเลยครับ " เครดิต bms นะครับ
"ต้อง ครับ"

akirabenz

Re: ขอพิกัดร้านท่อไอเสีย พี่พล ดอนเมืองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 20:56:40 »
โหยตอนผมอยู่รังสิต วิ่งผ่านเกือบทุกวันเลยนะนั้น นั้นคือร้านพี่พลดอนเมืองเหรอเนียผมไม่รู้เรื่องเลย ฮาๆ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 21:14:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 12:55:55 »
ขอบคุณทุกท่านครับ :-X
ยัง งงๆ แต่เดี๋ยวจะลองไปมั่วดูครับ  O0

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 13:37:20 »
วิธีดัดทรายน่าสนใจครับท่านใดพอทราบย้างว่ามันดีอย่างไรช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณคับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 13:43:37 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วิธีดัดทรายน่าสนใจครับท่านใดพอทราบย้างว่ามันดีอย่างไรช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณคับ

การดัดท่อ
เฮดเดอร์ทุกแบบต้องมีการดัดท่อโลหะเข้ารูปก่อนนำมาเชื่อมกัน การดัดต้องไม่มีรอยคอดหรือย่น ซึ่งเครื่องมือสำหรับดัดท่อโลหะในไทยแบบไม่มีรอยคอดหรือย่นมีไม่มากนัก เพราะมีราคาแพง ถ้าท่อมีรอยคอดเส้นผ่าศูนย์กลางภายในท่อจะมีพื้นที่ลดลง ทำให้การไหลของไอเสียไม่สะดวก และเกิดความปั่นป่วน

ช่างเฮดเดอร์ในไทยบางรายให้ความสนใจกับรอยคอดหรือย่นนี้ แต่ยังขาดเครื่องมือดัดคุณภาพสูง จึงดัดแปลงใช้วิธีปิดท่อด้านหนึ่งแล้วอัดทรายเข้าไป ปิดท่ออีกด้านแล้วนำไปดัด หลังจากนั้นจึงตัดหัว-ท้ายเอาทรายออกก่อนนำท่อไปใช้ ซึ่งให้ผลดีพอสมควร ท่อไม่คอด ไม่ย่น โดยเรียกวิธีดัดแบบนี้เป็นภาษาสแลงว่า -ดัดทราย-

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 13:45:43 »

การดัดท่อ
เฮดเดอร์ทุกแบบต้องมีการดัดท่อโลหะเข้ารูปก่อนนำมาเชื่อมกัน การดัดต้องไม่มีรอยคอดหรือย่น ซึ่งเครื่องมือสำหรับดัดท่อโลหะในไทยแบบไม่มีรอยคอดหรือย่นมีไม่มากนัก เพราะมีราคาแพง ถ้าท่อมีรอยคอดเส้นผ่าศูนย์กลางภายในท่อจะมีพื้นที่ลดลง ทำให้การไหลของไอเสียไม่สะดวก และเกิดความปั่นป่วน

ช่างเฮดเดอร์ในไทยบางรายให้ความสนใจกับรอยคอดหรือย่นนี้ แต่ยังขาดเครื่องมือดัดคุณภาพสูง จึงดัดแปลงใช้วิธีปิดท่อด้านหนึ่งแล้วอัดทรายเข้าไป ปิดท่ออีกด้านแล้วนำไปดัด หลังจากนั้นจึงตัดหัว-ท้ายเอาทรายออกก่อนนำท่อไปใช้ ซึ่งให้ผลดีพอสมควร ท่อไม่คอด ไม่ย่น โดยเรียกวิธีดัดแบบนี้เป็นภาษาสแลงว่า -ดัดทราย-
ขอบคุณมากครับพี่ krisada แล้วร้านอื่นทำแบบนี้ไหมครับ อย่าง speed header เป็นต้น ขอบคุณคับ

Krisada511

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 13:50:46 »
speed header ไม่เห็นนะครับ ใช้เครื่องดัดธรรมดา  :-*