ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็นเรื่องกระจกมองข้างทรงM3ครับ  (อ่าน 2513 ครั้ง)

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
คือผมมีความคิดที่จะเปลี่ยนกระจกมองข้างทรงM3อยู่อ่ะครับ แต่เป็นของก๊อบนะครับ เลยอยากสอบถามความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆที่ได้เปลี่ยนมาใช้แล้ว หรือมีข้อมูลของตัวนี้อยู่ครับ ว่ามันใส่แล้วมีปัญหาไหม เพราะได้ยินมาว่า ใส่แล้วจะไม่แน่นบ้างละ กระจกสั่นบ้างละ น้ำเข้าบ้างละ เผื่อเอาของมูลนี้มาประกอบการตัดสินใจอีกทีครับ เพราะผมรู้สึกไม่ชอบทรงเดิมติดรถซะเหลือเกิน แต่กลัวว่าพอเปลี่ยนแล้วมีปัญหาตามมา แต่ถ้าปัญหาพอรับได้ก็โอเคอยู่ครับ
ขอบคุณมากครับ :-X
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ถามความคิดเห็นเรื่องกระจกมองข้างทรงM3ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 15:52:14 »
ใช่ครับตามนั้นเลย ไม่แน่น บางคนเบื่อเลยกลับไปใช้ของเก่าแล้วถอดขาย แต่ถ้าทำจุดยึดดีๆๆก้ไม่น่ามีปัญหานะอาจต้องแปลงหน่อยครับ  :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
Re: ถามความคิดเห็นเรื่องกระจกมองข้างทรงM3ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 21:00:01 »
ดีแล้วครับที่คิดจะใส่ของก็อป เพราะตอนผมยังเห่อรถใหม่ๆ ผมไปหาของ M3 แท้จะมาใส่แล้ว แต่การดัดแปลงน่ากลัวมากกก เลยล้มเลิกเรื่องกระจกมองข้างไปเลย ใช้ของเดิมๆดีสุดแล้ว  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

yuratchrian

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 21:11:55 »
ขอบคุณครับ ถ้าท่านใดมีที่แนะนำติดตั้งดีๆ แนะนำได้นะครับ :-*

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 16:59:16 »
ร้านติดดีๆ หายากครับ แม้แต่ร้านขายเองปทุมวันเองก็ไม่มีร้านไหนรับติดครับ เพราะรื้อยุ่งยากมาก
อู่เองก็ไม่อยากทำให้ งานดัดแปลงเสียเวลาเขา เข้าไปแล้วก็ทำไม่ได้  ของผมรุ่นสายแพ แต่กระจกรุ่นสายไฟ
ต้องถอดซอกเกตแยกใส้ออกมาสลับมอเตอร์กันเอง ตัวมอเตอร์เองก็หนาบางไม่เท่ากันซะงั้น ใส่่แล้วกระจกหุบกับยื่นอ้ามีเสียงลม
ต้องแปลงขาอีก ใส่แล้วก็ปรับได้แต่มอเตอร์กลับหัวเวลาปรับงงๆหน่อย
วิ่งทางขรุขระกระจกสั่นอีก กำ เหนื่อยเหลือเกิน กว่าจะจบ รื้อเข้าออกหลายรอบเลย
ถ้ามีฝีมือจัดการเองจบครับ
ที่ติดตั้งดีๆไม่มีครับ แม้แต่ร้าน...ออฟชั่น แถวบางพลัดก็ติดไม่ได้เรื่องครับ เน้นติดๆขายๆไป ต้องกลับมารื้อเองอีกครับ ทั้งงานกระจกงานไฟซีนอนวงแหวน ตามแก้ทุกงาน ยิ่งปทุมวันไม่ต้องเลย รื้อส่งเดช กระชากกระจุยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 18:28:19 »
กระจกเดิมที่ติดรถมาก็หล่อมากมายแล้วครับ^__^

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yuratchrian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 19:19:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ร้านติดดีๆ หายากครับ แม้แต่ร้านขายเองปทุมวันเองก็ไม่มีร้านไหนรับติดครับ เพราะรื้อยุ่งยากมาก
อู่เองก็ไม่อยากทำให้ งานดัดแปลงเสียเวลาเขา เข้าไปแล้วก็ทำไม่ได้  ของผมรุ่นสายแพ แต่กระจกรุ่นสายไฟ
ต้องถอดซอกเกตแยกใส้ออกมาสลับมอเตอร์กันเอง ตัวมอเตอร์เองก็หนาบางไม่เท่ากันซะงั้น ใส่่แล้วกระจกหุบกับยื่นอ้ามีเสียงลม
ต้องแปลงขาอีก ใส่แล้วก็ปรับได้แต่มอเตอร์กลับหัวเวลาปรับงงๆหน่อย
วิ่งทางขรุขระกระจกสั่นอีก กำ เหนื่อยเหลือเกิน กว่าจะจบ รื้อเข้าออกหลายรอบเลย
ถ้ามีฝีมือจัดการเองจบครับ
ที่ติดตั้งดีๆไม่มีครับ แม้แต่ร้าน...ออฟชั่น แถวบางพลัดก็ติดไม่ได้เรื่องครับ เน้นติดๆขายๆไป ต้องกลับมารื้อเองอีกครับ ทั้งงานกระจกงานไฟซีนอนวงแหวน ตามแก้ทุกงาน ยิ่งปทุมวันไม่ต้องเลย รื้อส่งเดช กระชากกระจุยครับ
น่ากลัวโคตร :-\
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กระจกเดิมที่ติดรถมาก็หล่อมากมายแล้วครับ^__^
คงต้องใช้แบบเดิมละครับ ถ้าทำแล้วเหมือนข้างบนคงเซ็งน่าดูเลย :(