ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยกระจกหน้าร้าวแบบผมมั้ย T^T  (อ่าน 1794 ครั้ง)

NaImUlLeTrOn

• คนคุ้นเคย
มีใครเคยกระจกหน้าร้าวแบบผมมั้ย T^T
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 20:49:26 »
พอดีตั้งที่ปัดน้ำฝนไว้แล้วเอายางออก แล้วผากระโปรงแบบซุ่มซ่าม ลืมเอาที่ปัดน้ำฝนลง :o สรุปคือมันกระแทกลงไปอย่าแรง! กระจากร้าวเลยครับ :'(

ที่อยากจะถามคือ  1.ผมเครมประกันได้มั้ย T^T (ประกันชั้น1)
                       2.ถ้าจะเปลี่ยนกระจกหน้า ราคาประมานเท่าไหร่  ::)

ขอบคุณครับ

Harn

• ขาประจำ
Re: มีใครเคยกระจกหน้าร้าวแบบผมมั้ย T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 20:56:48 »

ตอบข้อนี้ก่อนนะครับ  เคล์ม กระจกได้ครับ ประกันชั้น 1 ... แจ้งประกันเลยครับ ... :-*      ส่วนราคา ไม่ทราบ   :P

• คนคุ้นเคย
Re: มีใครเคยกระจกหน้าร้าวแบบผมมั้ย T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 21:00:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตอบข้อนี้ก่อนนะครับ  เคล์ม กระจกได้ครับ ประกันชั้น 1 ... แจ้งประกันเลยครับ ... :-*      ส่วนราคา ไม่ทราบ   :P

เหตุผลนี้ประกันจะรับได้มั้ยครับ หรือเราต้องเฟค  ???

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 21:06:58 »
ชั้น 1 เครมได้ครับ
- มักจะได้กระจกไทย laminate ตามสเปค ครับ ประกันคลุมให้ 5000 บาทไม่เกินนี้
- ตอนทำประกันแจ้งฟิล์มกรองแสง ประกันเครมให้ด้วยครับ V-KOOL ก็ได้ครับ
- ประกันเครมยางของกระจก ตัวกระจก และฟิล์มครับ  หากช่างงัดแกะแผงจิ้งหรีดไม่ดี ฉีกไม่เข้ารูป เครมได้ในส่วนควบเกี่ยว ผมไม่แน่ใจ ใช้ศัพท์นี้หรือไม่นะครับ

- กระจกเดิมติดรถเป็นเยอรมัน กรองแสง ได้ดีกว่าครับ แต่เบิกใหม่ 20000 อัพครับ

ตอบจากประสบการณ์ที่เคยเครมกระจกและฟิล์มมาครับ  O0

- เปลี่ยนกระจกเสร็จหยุดใช้รถสัก 2 วันนะครับ ให้กระจกกับยางซิลิโคนเชตตัว

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 21:09:06 »
เหตุผลนี่ผมก็ ไม่ทราบนะครับ 

ถ้าแถวบ้าน บอกตามท้ายสิบหล้อ แล้วเม็ดหินมันกระเดินมา โดน   O0 ไปต่างจังหวัดมา

ตกคอนะพานอย่างแรง  เลยร้าวว่าไป ครับ   จอดใต้ต้นมะม่วง ลมพัดแรงหล่นใส่ ... ว่าไป  หรือ ไม่ก๊

เหตุเดียวกับพี่เหละครับ  ล้างรถ แล้วที่ปัดน้ำฝน หล่น อย่างแรง   O0

ถ้าเคล์ม ไม่ได้ ปีหน้า เปลี่ยน บ. ครับ   >:(

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 21:22:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถ้าแถวบ้าน บอกตามท้ายสิบหล้อ แล้วเม็ดหินมันกระเดินมา โดน   O0 ไปต่างจังหวัดมา

ตกคอนะพานอย่างแรง  เลยร้าวว่าไป ครับ   จอดใต้ต้นมะม่วง ลมพัดแรงหล่นใส่ ... ว่าไป  หรือ ไม่ก๊

เหตุเดียวกับพี่เหละครับ  ล้างรถ แล้วที่ปัดน้ำฝน หล่น อย่างแรง   O0

ถ้าเคล์ม ไม่ได้ ปีหน้า เปลี่ยน บ. ครับ   >:(

ขอบคุนมากๆครับ ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 23:13:32 »

อันนี้ได้ใจครับ......ผมเคยทำครับ55555555 ;D ;D ;D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467