ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบกึ่งสังเคราะห์เบอร์เดียวกันยี่ห้อเดียวกัน  (อ่าน 1666 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเบอร์เดียวกันยี่ห้อเดียวกันแต่คนละเกรด ผมเปลี่ยนกึ่งสังเคราะห์บางจากแ10w40 1แกลลอน แล้วเติมแบบขวดลิตร 15w40เป็นแบบNGVกึ่งสังเคราะห์3ลิตร ตามปั้มบวกเยอะซื้อเปลี่ยนที่ปั้ม1แกลลอน และมาซื้อร้านอะไหล่อีก3ลิตร เห็นช่างบอกรถรถวิ่งเยอะแล้วให้ใช้กึ่งสังเคราะห์ดีกว่ากันกินน้ำมันเครื่องครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
กึ่งสังเคราะห์ ด้วยกันก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ChampionAutoCarS

• สมาชิกสมัครใหม่
เบอร์เดียวกัน ไม่มีปัญหาคะ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เบอร์เดียวกัน ไม่มีปัญหาคะ

สรุปเป็นผู้หญิง หรือ ผู้ชาย ครับ เห็นหลายกระทู้ตอบ ครับ มาหลังๆตอบคะ

ถ้าจะแสร้งเป็นผู้หญิงเพื่อทางการค้าก็ไม่ควรนะครับ เดี๋ยวเขาจะว่าเอาเปล่าๆครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN