ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธัต่อเซนเซอถอยหลัง ครับ  (อ่าน 1822 ครั้ง)

Narupon61

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอวิธัต่อเซนเซอถอยหลัง ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:36:37 »
พอดีรถโดนชนท้ายมา  เดิมมีเซอเซอถอยหลัง 4 อันติดกันชนแบบm3 หลังจากโดนเชนเซอร์ทำงานปกติ พอเข้าอู่ถอดซ่อมกันชนท้าย เซนเซอร์จะดังลากยาวทีเดียวตอนเข้าเกียร์ถอย หลังซ่อมกันชนเสร็จประกอบเซนเซอร์ 4 ตัว ปรากฏเซนเซอร์ไม่ทำงาน ยังคงดังลากยาวทีเดียว น่าจะต่อผิดตัว เลยอยากทราบวิธีต่อเซนเซอร์ครับ เพราะเซนเซอร์แต่ละอันมีเลขต่างกัน อาจต่อผิด

smcn333

• SMCN333
  • สมาชิกอุปถัมภ์
  • ขาประจำ
  • what ever works
Re: ขอวิธัต่อเซนเซอถอยหลัง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 18:34:14 »
รถผมก็เคยโดนชนท้าย แล้วออกมาอาการเดียวกัน เข็าอู่เช็คปรากฎว่า อู่สีใส่กันชนทับสายไฟเซนเซอร์ถอยหลังครับ

หวังว่าจะเจอสาเหตุไวๆ  :cheerup: