ผู้เขียน หัวข้อ: มีกลิ่นควันรถ หรือกลิ่นภายนอกเข้าห้องโดยสาร  (อ่าน 2643 ครั้ง)

chalatya

• คนคุ้นเคย
มีกลิ่นควันรถ หรือกลิ่นภายนอกเข้าห้องโดยสาร
เวลาวิ่งผ่านกองขยะ กลิ่นขยะเข้ามาเลยครับ
E46 ตายก น่าจะมาจากส่วนไหนครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: มีกลิ่นควันรถ หรือกลิ่นภายนอกเข้าห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 13:33:29 »
ถ้าเอาจริงๆก็คงต้องรื้อออกมาดูลิ้นเปิดปิดช่องแอร์กันดู แต่เบื้องต้นลองเปลี่ยนกรองแอร์ดูก่อนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
Re: มีกลิ่นควันรถ หรือกลิ่นภายนอกเข้าห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 21:00:11 »
ปรับปิดรับลมจากข้างนอกแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าปิดแล้วยังเหม็นคงต้องรื้อล่ะครับ

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 14:18:39 »
ขอบคุณครับพี่ๆ
กระจ่างครับ เปิดรับลมผิดด้านจริงๆครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 14:22:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปรับปิดรับลมจากข้างนอกแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าปิดแล้วยังเหม็นคงต้องรื้อล่ะครับ

::2thmb::

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 14:55:02 »
ปกติไฟจะติดตัวA พอกดให้ติดด้านขวาจะได้
แต่พอจอดรถสตาร์ทใหม่ กลับไม่ติดสักจุดเลย
กลายเป็นรับผมจากข้างนอก พอกดก็ติด
แล้วเป็นอย่างนี้ตลอด สงสัยสวิทซ์ไฟเจ๊งไหมครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 15:50:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปกติไฟจะติดตัวA พอกดให้ติดด้านขวาจะได้
แต่พอจอดรถสตาร์ทใหม่ กลับไม่ติดสักจุดเลย
กลายเป็นรับผมจากข้างนอก พอกดก็ติด
แล้วเป็นอย่างนี้ตลอด สงสัยสวิทซ์ไฟเจ๊งไหมครับ

มันตั้งได้ครับให้ค่ามันจำอะไรบ้าง บางคันจำครั่งสุดท้าย บางคันไม่จำ ต้องโค๊ดใหม่ครับ มีคนรับโค๊ดโปรแกรมอยู่ลองค้นหาดูครับ

จรูญ

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 21:18:29 »
สวิทย์แอร์อาจเริ่มไม่ดี ของผมเปลี่ยนมือสองหายครับ จำตำแหน่งครั้งสุดท้ายได้

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 12:35:21 »

มันตั้งได้ครับให้ค่ามันจำอะไรบ้าง บางคันจำครั่งสุดท้าย บางคันไม่จำ ต้องโค๊ดใหม่ครับ มีคนรับโค๊ดโปรแกรมอยู่ลองค้นหาดูครับ
ครับ มันไม่จำตำแหน่งที่เราเปิดครั้งสุดท้ายครับ
บ้านนอก จ.อุบลฯ จะหาคนโค๊ดได้ไหมล่ะครับทีนี้