ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนช็อตบล้อคมาครับ วิ่งแจ๋วแต่ควันขาว  (อ่าน 3967 ครั้ง)

asianpride

• คนคุ้นเคย
  • Learn fast or get left behind quick
ขอคำแนะนำพี่ๆครับ

N42 น้ำเข้าฝาสูบครับเลยตัดสินใจเปลี่ยนช็อตบล็อค ได้ช็อตบล็อคใหม่มาวิ่ง62,000โล ราคา25,000 สามวันแรกวิ่งดีมากคับเครื่องเงียบฟิตเร่งดี แต่วันที่4จอดติดไฟแดงกลางคืนมองกระจกหลังไปควันขาวมาครับ แต่มาไม่ตลอดนะครับ ออกเป็นบางจังหวะ จอดเฉยๆควันก็มาเรื่อยๆ วันรุ่งขึ้นเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง เลยให้อู่ลองเปลี่ยนวาล์วไซโคลนแล้วก็ยังเป็นอยู่ ตอนนี้ควันขาวมีบ้างแต่กลิ่นน้ำมันเครื่องไหม้มีตลอดคับ ยืนหลังรถไม่ได้คับเหม็นมาก แต่รถวิ่งดีมากคับ เร่งดี ไม่มีปัญหา ติดแค่เรื่องกลิ่นควันเหม็นกับควันขาวออกบางที

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ากลิ่นเหม็นแบบควันขาวนี้เกิดจากอะไรได้ ตอนนี้ยังอยู่ในประกันกับทางร้านเลยว่าจะไปเปลี่ยนช็อตบล้อคตัวใหม่

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: เปลี่ยนช็อตบล้อคมาครับ วิ่งแจ๋วแต่ควันขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 20:03:02 »
เปลี่ยนยางซีลวาล์วครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: เปลี่ยนช็อตบล้อคมาครับ วิ่งแจ๋วแต่ควันขาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 07:30:46 »
ถ้ามีประกันแล้วอู่เขาโอเค ก็ลองดูครับ

ระวังจะเข้าวัฎจักร รถเก่า มีปัญหา ช่างบอกเครื่องไม่ดี ไม่ต้องซ่อมซ่อมไปก็ไปคุ้ม ยกเครื่องใหม่เปลี่ยนดีกว่า

เอาเครื่องใหม่ลง เครื่องที่ลงใหม่ไม่ดียกเครื่องตัวใหม่ใส่อีก หนีจากปัญหาเก่าเจอกับปัญหาใหม่ ลงท้าย รถไม่ดี ขายรถทิ้ง นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN