ผู้เขียน หัวข้อ: ม่านหลังไฟฟ้า กดสวิท แล้วเงียบไม่มีอะไรเกิดขึ้น แก้ไขหรือซ่อมยังไงบ้างครับ  (อ่าน 3773 ครั้ง)

Greyry

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สวิทม่านหลังไปฟ้าไม่ทำงาน เงียบสนิทไม่มีเสียงไรทั้งสิ้นครับ เป็นเพราะอะไรครับ มีวิธีเเก้ไขยังไงบ้างครับ

Beer cool

• แฟนพันธุ์แท้
  • ตามใจ
เช็ดฟิว ตรงด้านหลังว่าขาดไหม หรือ มอเตอร์เสีย
ตามล่าความฝัน

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
ถ้า work แล้ว เอา silicone แห้งหล่อลื่น ฉีดตามร่องด้วย ทําให้  motor ไม่ทํางานหนัก ยืดอายุการใช้งาน
หาซื้อได้ที่ home pro ครับ มีราคาหลักสิบ-หลักร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2017, 07:48:06 โดย ธเนศ »