ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชิ้นส่วนใต้รถตรงประตูหน้าฝั่งคนขับ  (อ่าน 2866 ครั้ง)

e30spider

• คนคุ้นเคย
สอบถามชิ้นส่วนใต้รถตรงประตูหน้าฝั่งคนขับ พอดคิดว่าฝั่งคนขับน่าจะหลุด เพราะว่าถ้าดูที่ฝั่งคนนั่งจะมีเป็นยางอยู่คิดไปเองว่าน่าจะเป็นที่ไว้สำหรับตอนยกฮ้อย
และสอบถามเพิ่มเติมครับว่าจะมีผลเรื่องความร้อนเข้ารถมั้ยครับเพราะสังเกตว่าลมความร้อนที่มาจากห้องเครื่องจะร้อนมากในช่วงข้างใต้ฝั่งคนขับครับ รบกวนด้วยนะครับ

Beer cool

• แฟนพันธุ์แท้
  • ตามใจ
Re: สอบถามชิ้นส่วนใต้รถตรงประตูหน้าฝั่งคนขับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 23:57:42 »
ตัวแป้นยกรถ เบิกศูนยตัวละ500กว่า. ถ้าลมร้อนเข้าต้องลองมุดดูใต้แผ่นปิดพวงมาลัยจะมีรู ของคอพวงมาลัย ตรงนั้นน่าจะมีลมเข้าได้ครับหรือ รูที่ เข้าของสายไฟ ครับ
ตามล่าความฝัน

e30spider

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามชิ้นส่วนใต้รถตรงประตูหน้าฝั่งคนขับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 18:16:25 »
จริงๆแล้วยังหาสาเหตุไม่เจอเลยครับปัญหาที่เจอคือ มีกลิ่นคล้ายกลิ่นที่ท้ายรถและกลิ่นไอร้อนใต้รถ
โชยมาเป็นระยะๆยิ่งช่วงที่ขับเร็ว และเหมือนจะมีความร้อนแทรกเข้ามาด้วยครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 12:04:42 »
อาจจะ เปิดรับลมจากภายนอก ผ่านช่องรับลมจากหน้ารถ ผ่านทางช่องแอร์ ไว้หรือเปล่าครับ
ด้านขวาของตัวรถ จะร้อนมากกว่าด้านซ้าย เพราะมีชุด ท่อไอเสีย อยู่ด้านนี้ด้วย
ลองขึ้น Hoist ดูจากด้านล่าง และเปิดกระโปรงรถ ดูช่องสายไฟ ช่องรับลมต่าง ๆ ปิดสนิท หรือไม่ ด้วยครับ  ""ชูสองนิ้ว::    ""ชูสองนิ้ว::   
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์