ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกที่ร้านเฟืองทองแอร์ สะพานใหม่  (อ่าน 18060 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
.......รถบีเอ็ม E 46 เครื่อง N 42 ปี 03 ยกเครื่องใหม่จากเซียงกงโดยซื้อหัวตัดมาทั้งหัวมีอุปกรณ์ครบ(รถด้านหน้าเกิดอุบัติเหตุเสียหายทั้งหมด)  แต่ทางร้านบอกว่าก่อนตัดรถคันนี้ที่ญี่ปุ่นได้ลองรถแล้วทราบว่าแอร์ไม่เย็นเพราะคอยส์เย็นน่าจะรั่ว จึงสมนาคุณโดยแถมตู้แอร์ให้ 1 ชุด (มีโบเออร์ หนามเตย คอยส์เย็นพร้อมอุปกรณ์ครบชุด)พร้อมรับประกันเครื่องยนต์ให้ 3 เดือน มีอะไรใช้ไม่ได้ให้มาเปลี่ยนเอา(ประทับใจมาก) พอประกอบหัวตัดทำสี วิ่งได้เรียบร้อย หาข้อมูลทางเน็ต พบว่าร้านเฟืองทองแอร์ สะพานใหม่ มีคนเชียร์กันเยอะ เมื่อวันเสาร์ (4 ก.พ.)ประมาณ 09.00 น.ไปร้านเฟืองทองแอร์ สะพานใหม่ที่ใครๆหลายเวป หลายคน แนะนำ เจอเจ้าของร้านที่ไม่น่าใช่เจ้าของร้านพอดี ก็อธิบายความเป็นมาได้ ประมาณ 1 นาที่เอง (อธิบายยังไม่จบเลย)พอทราบว่าเรามีอะหลั่ยมาเอง ท่านก็สวนทันทีว่า ถ้าเอาของมาเองเราไม่รับซ่อมนะ เพราะร้านเรามีงานเยอะ ช่างไม่พอ รถรุ่นนี้ทำยาก :o (ได้ยินเจ้าของร้านพูดเยี่ยงนี้ สมองเรา..จี๊ดเลย)เรายังไม่เชื่อว่าเขาเป็นเจ้าของร้านจริงหรือป่าว ยังถามกลับไปอีกว่า คุณคือเจ้าของร้านจริงๆหรือป่าว เขาพยักหน้า พร้อมสั่งลูกน้องให้รีบเคลียร์รถเราออกผ่านเสาไฟฟ้าด้านข้างร้านโดยเร็วไว
..........เราก็พอมีการศึกษา และก็พอจะมีตังส์เล็กน้อย จึงซื้อรถบีเอ็มดับบลิวมาใช้ การที่เราวิ่งรถมาประมาณ 400 โล จากต่างจังหวัด เพราะเห็นว่าร้านเขาจะพอมีฝีมือและเป็นอาชีพเฉพาะทางคงจะได้รับบริการดีกว่าศูนย์ฯเป็นแน่แท้ ทั้งที่ยังไม่ได้ถามเรื่องราคาและคนอย่างเราก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงิน ทำไมเราต้องเจอคำตอบแบบนี้ด้วย(ว่ะ) ทั้งที่ตั้งใจมา เท่าไรก็ยอมจ่าย จะบวกไปกี่เท่าก็ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย (วันนั้นหัวเสีย ทั้งวัน) ร้านเขาตกแต่งอย่างภูมิฐาน มีภาพลักษณ์ดี แต่ทำไมจิตสำนึกของการเป็นช่างมันไม่มีเลยนะ เสียใจและเสียความรู้สึก(ว่ะ)ไม่น่าเลย บทเรียนครั้งนี้สอนให้รู้ว่า มีเงินใช่ว่าจะทำอะไรได้ทุกอย่าง  (เรื่องจริงไม่ได้แต่ง) ไปร้านใหนดี ท่านใดจะแนะนำได้บ้างครับ (นึกว่าทำบุญแล้วกันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 20:45:17 โดย kwan47 »

JP_DiMarzio

Re: เสียความรู้สึกที่ร้านเฟืองทองแอร์ สะพานใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 02:35:23 »

ผมก็เสียความรู้สึกกลับร้านนี้มาแล้วครับ ขอยืนยันว่าจะไม่ไปเหยียบอีกครับ ( แถวบ้านแท้ๆ )
ส่วนตัวผมไม่ชอบร้านที่ต้องซื้ออะไหล่เค้าเท่านั้น ไม่นั้นไม่รับทำ แต่เข้าใจในระดับนึง
แตความจริงคุณจะบวกค่าแรงเท่าไรว่ากันไป ไม่ใช้จ้องจะฟันกันท่าเดียว ขับ bm ไม่ใช่มีตังเยอะนะครับ มีเงินเอามาซ่อมมันนี่ล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

oon_resist

Re: เสียความรู้สึกที่ร้านเฟืองทองแอร์ สะพานใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:59:26 »
โดนแบบนี้เข้าใจความรู้สึกท่านเจ้าของกระทู้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

OaTt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:24:06 »
เฮ้อ ! ไม่น่าเลย อุตส่าห์ตั้งใจไปทำแท้ๆ แล้วสรุปไปทำร้านไหนครับเนี่ย ?

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 17:07:25 »
star air งานก็ดีนะครับ รายการแอร์ที่ผมลงก็ที่นี่แหละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 18:19:47 »
star air ราคาสูงแต่งานดี-จบ
เฟื่องทองผมเคยโทรไปเหมือนกัน ผมอยู่ ตจว.ด้วย จะถามอะไรก็เหมือนไม่อยากตอบ
เล่นตะโกนบอกผู้หญิงที่รับสายมาทีละประโยค เราถามทีแกก็ตะโกนมาที ไม่ได้สาระอะไรเลย
จะถามว่างี้ทำได้ไม๊ เท่าไร ใช้เวลาเท่าไร บอกแต่ว่า เข้ามาก่อนๆๆ เกิดเราขับไปไกลๆแล้วคิวไม่ว่างหรือทำไม่ได้จะทำอย่างไร
แต่ก็อย่างว่าร้านเขาดัง เลือกลูกค้าได้ ที่สำคัญราคาเบากว่า star air เยอะมากกก

Noomai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 21:42:07 »
star air อีกเสียงครับ จบแน่นอน งานดีบริการเยี่ยม