ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องโช้คอัพครับ  (อ่าน 1476 ครั้ง)

MINK

• แฟนพันธุ์แท้
ขอความรู้เรื่องโช้คอัพครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 20:53:56 »
มีใครใช้โช้คอัพsilverบ้างไหมครับอยากรู้ว่าความรู้สึกเป็นไงบ้าง กำลังเล็งๆอยู่ระหว่างsachแดงกับsilver ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ ::)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอความรู้เรื่องโช้คอัพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 21:09:29 »
sachs มีนานแล้วเห็นหลายท่านใส่อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

silver อันนี้เพิ่งมีมา แต่มีหลายท่านใช้ก็เห็นว่าโอเคดี แต่ยาวๆไม่ทราบครับ

ส่วนที่แตกต่างกันจริงระหว่าง sachs sport set กับ silver จะเป็นเรื่องรูปแบบมากกว่า

sachs จะเป็นช่วงล่างแบบ สตรัท คล้ายรูปแบบเดิมอยู่ แต่มาเตี้ยที่สปริง และถูกจำกัดความสูงที่ตัวสปริง คือ ถ้าอยากจะเตี้ยมากกว่าที่เขาให้มา ต้องเปลี่ยนใหม่

silver เขาจะเป็นแบบ coilover ที่มีฐานสปริง แบบปรับขึ้นลงได้ จะช่วยได้ในเรื่องความสูงต่ำ ว่าจะเอามาก หรือ น้อย หน้าทิ่มหลังโด่ง หรือ หน้าหลังเท่ากัน ได้ ไม่เหมือนกับของ sachs ที่จะตายตัวตามที่เขาให้มา

ส่วนเรื่องสมรรถนะ คงต้องรอผู้ใช้จริงมาแนะนำครับ อย่างไงก็ลองเปรียบเทียบดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

MINK

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขอความรู้เรื่องโช้คอัพครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 19:52:46 »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ