ผู้เขียน หัวข้อ: เติม 91 จะดีไม๊ครับ ไม่อยากเติม แก๊สโซฮอร์ ส่วน 95 ธรรมดาก็หายากล่ะเกิน ><"  (อ่าน 1610 ครั้ง)

polarisz13

• คนคุ้นเคย

เติม 91 จะส่งผลเสียอะไรไม๊ครับ

เคยอ่านๆเค้าบอก แก๊สโซฮอร์เติมมากๆไม่ค่อยดี

เมื่อก่อนอยู่บ้านเก่า หา 95 ธรรมดาเติมพอได้ แต่พอย้ายบ้าน หายากมากๆ><" มีแต่ 95 โซฮอร์  O0

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ได้แน่นอนคับ แต่โซฮอล์ก็เติมได้คับ แต่พวกท่อยางต่างในระบบไหลเวียนน้ำมันจะเสื่อมเร็วหน่อยคับเพราะรถของเราเค้าไม่ได้ทำท่อยางพวกนี้มารองรับ กับระบบน้ำมันโซฮอล์ซึ่งมี alcohol ผสมอยู่อยู่มีฤทธิ์กัดกร่อนท่อยางคับถ้าอยากเติมจริงๆก็ลองไปเปลี่ยนท่อยางต่างๆให้รองรับโซฮอล์ได้จะได้อยู่ไปนานๆคับ ส่วน 91 ความอืดก็อืดความ 95 เพียวๆแน่นอนคับ ไม่ปรูดปราดเท่ากันแบบสัมผัสได้แน่ๆ 95 ต้องหาเติม caltex เท่านั้นแถมอนาคตอันใกล้ก็จะไม่เหลืออยู่ในตลาดน้ำมันแน่ๆ  ลองพิจรณาดูคับเป็นควากห็นส่วนตัวทั้งหมด พี่ในนี้มีคนใช้โซฮอล์เยอะคับคอพี่ๆเค้ามาช่วยแชร์ดีที่สุดคับผม

Angel_dimple

• ขาประจำ
ของ N42 รองรับเบนซิน 91 ครับ ผมเติมอยู่ประจำ เพราะหา 95 เพียวๆ ยากเช่นกัน

อัตราเร่งลดลงอย่างที่ว่า แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ

ถ้าเป็นเครื่องรุ่นอื่นๆ คงต้องลองดูตรงฝาถังน้ำมัน หรือในคู่มือน่ะครับ ว่ารองรับเบนซิน 91 หรือเปล่า

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เบนซิน 91 หรือแก๊สโซฮอล 91 ทำไมในคู่มือรถผมมันถึงบอกว่าเติมได้ในกรณีฉุกเฉินอย่างเดียวละครับ ???

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เบนซิน 91 หรือแก๊สโซฮอล 91 ทำไมในคู่มือรถผมมันถึงบอกว่าเติมได้ในกรณีฉุกเฉินอย่างเดียวละครับ ???
ถ้าจำเป็นจริงๆก็เติมได้คับถ้าบ่อยๆก็คงไม่ดีเพราะท่อมันไม่รองรับโซฮอล์คับพี่ นานๆทคงไม่มีผลอะไรกับท่อยางส่งน้ำมันคับเลยแนะนำว่าเติมกรณีฉุกเฉินหาน้ำมันไม่ได้จริงๆเท่านั้นคับ

polarisz13

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณครับ 95 เพียวๆ หายากจริงๆ จัด 91 เพียวแก้ขัดไปก่อน  :))

พึ่งเครียดกับฝากระโปรงไป มาเจอปัญหาใหม่ TT แก้มยางฉีก แม็กเป็นรอยยยย  :o

แหลมฉบังน่ากลัวจริงๆ หลุมมมมมม  O0

rutirong

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมเติม วีพาเวอร์ โซฮอล์ 95 ประจำครับ

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเติม วีพาเวอร์ โซฮอล์ 95 ประจำครับ

ผมก็เช่นกันครับ Vpower 95  ;) ;) ;)

Thanakrit TM

• BLACK BM
ผมติดแก๊ซ แต่จะเติมเบนซิน 91 ไว้สลับกันวิ่ง
แต่ไม่ค่อยเห็นความต่างเลย
หรือขับช้าตลอดก็ไม่รู้ >:D