ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ ใส่ล้อ19 หมั่นเช็คดูล้อด้านในกันบ้างนะครับ  (อ่าน 1982 ครั้ง)

spizy

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ไปอ่านเจอมาว่ายางขอบ 19 มันชอบแตกขอบด้านในเลยเอะใจ มาดูของตัวเองบ้าง
ตกใจเลยเป็นเกือบรอบวง  :-\

อันนี้แค่วงเดียวนะครับ อีกข้างเป็นน้อยกว่านี้นิดนึง

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมดูทุกอาทิตย์ครับ แต่ถ้าวันไหนไปทางไกลมา วันรุ่งขึ้นก็จะตรวจสภาพของรถทั้งหมดทันทีครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
ปัญหาเกิดจากอะไรครับ  >:(
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

spizy

• **
ปัญหาที่แท้จริงยังไม่ทราบเหมือนกันครับ....บางคนเค้าก็ว่าเพราะลมอ่อน แต่ผมก็เติม 38-42 ตลอดแล้วแต่การใช้รถ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปัญหาที่แท้จริงยังไม่ทราบเหมือนกันครับ....บางคนเค้าก็ว่าเพราะลมอ่อน แต่ผมก็เติม 38-42 ตลอดแล้วแต่การใช้รถ

จริงๆแล้วเป็นที่ล้อรถเราไม่ตั้งตรงเหมือนตอนแรกครับ เพราะเราทำการโหลดรถลงทำให้ล้อเอียง แล้วนำ้หนักก็จะกดลงด้านในมากกว่าด้านนอก + กับแก้มยางที่บาง ไม่มีการให้ตัวเท่าไหร จึงทำให้แตกนะครับ จริงๆแล้วยางพวกนี้ไม่ควรใช้เกิน 1 หรือ ปีครึ่ง ถ้าเกินกว่านี้ก็ไม่ค่อยดีแล้วละครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

X-talize

ของผมล้อเดิมๆ ขอบ17 ก็เป็นครับ เป็นหน้าขวาข้างเดียว บางกระทู้ก็บอกว่าเป็นเพราะใช้ยางตระกลูเนื้อยางอ่อน ??? (ผมใช้โยโก)
แต่ผมเท้าความกลับไปแล้วน่าจะโดนตอนขึ้นคอสะพานมอเตอร์เวย์ นั่งคนเดียวแล้วกระแทกเนินเจอด้านคนขับแก้มปริข้างเดียว C:-)
ตอนนี้เปลี่ยนยางอะหลั่ย คอนติเนลตัน มาใช้ด้านหน้าขวาส่วนหน้าซ้ายก็ยางเดิมรุ่นเดียวกับที่ปริไปแต่ยังปกติดีอยู่ มันก็เลยแปลกๆ O0
ไม่รู้จะสรุปยังไง O0 ???
เฉาก๊วย

jason

ตามประสบการณ์นะครับ ลักษณะแบบนี้เรียกว่า Crack ครับ ยางแตกแก้ม จะมีลักษณะที่แตก(ปริ) ตามแก้มยาง เต็มวงหรือบางส่วนครับ(ส่วนมากจะเต็มวง) มันเกี่ยวกับกระบวนการผลิต หรือ วัสดุที่ใช้ในการผลิต เช่น แม่แบบ(Mold) ที่ใช้ในการอบ นะครับซึ่งส่วนมากจะไม่ค่อยเกิดกับยางที่ผลิตในบ้านเรา น้อยมาก ซึ่งไม่เหมาะที่จะใช้ในบ้านเรา(ร้อน) บ้านเรามีที่ดังๆ หลายยี่ห้อนะครับ Bridgestone,Michelin,Goodyear(แพงนิด) ไม่ค่อยจะเจออาการแบบนี้ยางญี่ปุ่น ยุโรป OK ครับ .....(แชร์ความเห็นส่วนตัวและประสบการณ์นะครับ ถ้าเป็นบ้านเราแนะนำ Bridgestone ครับ ขอโทษนะครับไม่ได้คิดที่จะให้ใครไม่สบายใจนะครับ)

spizy

• **
แล้วถ้าจะเปลี่ยนยางใหม่นี่ แนะนำรุ่นไหนกันบ้างครับ เอาแบบราคาไม่แรงคุณภาพโอเค ก่อนหน้านี้ซ่อมรถหมดไปหลาย  :'(
หน้าหลังทั้งชุดประมาณกี่บาทครับ 235/35 กะ 265/30

Sushi

• Klass 71
  • ขาประจำ
  • Klass 71
    • www.e46clubthailand.com
ปัญหาหลัก ๆ เกิดจากการเติมลมอ่อนเกินไป ยี่ห้อยางที่ใช้ และควรสลับยางประมาณ 5000 โลคับ  ให้ด้านในออกมาด้านนอกมั่ง เนื่องจากเวลาล้างรถ เคลือบยาง ทำได้แต่ด้านนอก
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ของผมเพิ่งเปลี่ยนไปครับ FK 452 ร้าวคู่เลย ตอนนี้เติมลม 40/42 เมื่อก่อน 35