ผู้เขียน หัวข้อ: ขับช้าชิดขวา เจอยิงปืนขู่ ยังไงก็ระวังตัวกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 1930 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เพื่อนๆ สมาชิกขับรถก็ระวังๆ กันหน่อยนะครับ อย่าใจร้อน มันไม่คุ้มกันครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 14:17:46 โดย Ryan_E46 »

ก๊อง

• แฟนพันธุ์แท้
  • สวัสดีครับ
แจ้งความแบบนี้รอดยากนะ  หมดอนาคตแน่ :-*
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

asune46

• บุคคลทั่วไป
พกกันเกลื่อน ถนนจริงๆครับเดี๋ยวนี้

mr.dol

อ่านให้ถึงหน้าท้ายๆนะครับ อย่ามองด้านเดียว

Chris

ถ้าเป็นผม ผมจะขับรถชนเลยครับ ป้องกันตัวเพราะเราไม่รู้ว่าเค้าจะยิงรึเปล่า เอาปืนออกมาแล้ว ???

อีกอย่าง บทเรียนสำหรับคนขับช้าแล้วชอบวิ่งขวาด้วยครับ ผมล่ะคนนึ่งที่รำคาญ
โดยเฉพาะอีโค่คาร์ทั้งหลาย จะวิ่งรักษาน้ำมัน แต่ดันวิ่งขวากัน เดี๋ยวเจอไอ้บ้าอย่างนี้จะซวยเอา :-\
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Ryan_E46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ่านให้ถึงหน้าท้ายๆนะครับ อย่ามองด้านเดียว
เพิ่งอ่านถึงหน้าท้ายๆ สุดท้ายงานนี้จะโอล่ะพ่อมั้ยเนี่ย
ยังไงๆ ก็ป้องกันไว้ก่อนดีกว่านะครับ อย่าได้เอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง ถ้าพี่แกสติขาดมากกว่านั้น ได้เรียก ปอ เต๊ก ตึ๊ง แน่เลยครับ

KcKc

- การขับรถความเร็วช้าๆ ต้องใช้ช่องทางซ้ายน่ะครับ

- มี อวป. ต้องเพียงเพื่ิอไว้ป้องกันตัวและทรัพย์สิน

nuiba

• DeliGolf
มองสองด้าน

CoolZeedTH

รับรู้ข้อมูลที่ได้มาแต่อย่างเพิ่งตัดสินใจครับ เราต้องรับฟังข้อมูลให้เพียงพอ

เพราะเมื่อไหร่ที่เราตัดสินใจโดยไม่รับรู้ข้อมูลมากเพียงพอ เราจะบาปและไม่ให้ยุติธรรมกับอีกฝ่ายที่เรามองเขาไม่ดีด้วยครับ

จริงๆแล้วสุดท้ายเราเองก็ไม่ใช่เป็นผู้ตัดสิน เราตัดสินจากสิ่งที่เห็นและความรู้สึก แต่ความเป็นจริงนั้นคือเรื่องของศาล จะดำเนินคดีตามข้อมูลหลักฐาน

ต่างๆที่ต้องเสาะหามา เพื่อพิจารณาอีกทีครับ  :-*

spiritzas

เมื่อวานก้อเกือบโดนขนาดจี้ตูดคันหน้าแล้วแต่คันหน้ามันไม่หลบให้ผม พี่โหดที่จี้ตูดผมก้อมาโมโหผมเฉยจอดรถเปิดกระจกชี้นิ้วประมาณว่าเดี๋ยวมึงโดน ซึ่งถ้าจะโกรธจริงๆทำไมไม่โกรธคันหน้าผมล่ะ >:(
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

KcKc

- การขับรถความเร็วช้าๆ ต้องใช้ช่องทางซ้ายน่ะครับ

asune46

คนพกกันเยอะครับปืน ผิดถูกไม่มีใครรู้
อารมณ์ชั่ววูบ ทั้งนั้น

spiritzas

ถ้าเป็นผม ผมจะขับรถชนเลยครับ ป้องกันตัวเพราะเราไม่รู้ว่าเค้าจะยิงรึเปล่า เอาปืนออกมาแล้ว ???

อีกอย่าง บทเรียนสำหรับคนขับช้าแล้วชอบวิ่งขวาด้วยครับ ผมล่ะคนนึ่งที่รำคาญ
โดยเฉพาะอีโค่คาร์ทั้งหลาย จะวิ่งรักษาน้ำมัน แต่ดันวิ่งขวากัน เดี๋ยวเจอไอ้บ้าอย่างนี้จะซวยเอา :-\
ถ้าเห็นปืนแต่แรกก้อดีครับผมอีกคนจะชนตั้งแต่ยิงขู่ละ >:(
แต่ถ้าไม่เห็นนี่สิน่ากลัว :-\
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Chris

ผมเคยจะติดแบบนี้ครับ แต่กลัวถูกยิง
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Chris

ถ้าเห็นปืนแต่แรกก้อดีครับผมอีกคนจะชนตั้งแต่ยิงขู่ละ >:(
แต่ถ้าไม่เห็นนี่สิน่ากลัว :-\
บอกตำรวจได้เลยครับ ว่าเค้าเอาปืนขู่เลยหลบลงขาไปกดคันเร่งเพราะตกใจ แค่นี้ ก็พ้นข้อหาแล้วครับ
หรือไม่ก็บอกว่าป้องกันตัวครับ เพราะพวกนี้ต้องเจออย่างนี้แหล่ะ คิดว่าตัวเองมีปืนแล้วใหญ่รึไง
 O:-)

oon_resist

ช่วงนี้ผมใช้ ECO CAR ป้ายแดงโดนแกล้งทุกวันเลย  อย่ามายิงเค้านะเค้ากลัว O0 O0 O0

ekrl

• 318 iase N42
ตอนนี้บีบแตร กับ ริบไฟ คือสัญญาน อันตรายนะผมว่า มันเป็นการบอกกันว่า "ไอ้....หลบไปไอ้อ่อน" คนโดนก็จะคิดว่า  "หาเรื่องเหรอวะ" มันไม่มีแล้วครับ
รถช้าชิดซ้าย รถเร็วแซงขวา ให้สัญญานแตร / ไฟ เพื่อแซง เพราะเดี๋ยวนี้โรงเรียนสอนขับรถมันไม่เคยสอนพวกมือใหม่ เพราะบางที่อาจารย์สอนก็มือใหม่เหมือนกัน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
คนเล่าจะเล่าให้ตัวเองดูดียังไงก็ได้ครับ ยิ่งรู้ว่ากำลังถ่ายทำคลิปอยู่ด้วยแล้ว
ดูยังไงก็เป็นการจัดฉาก ลองนึกภาพคน 3 คนลงรถปรี่เข้าไปที่คนๆเดียว
ฝ่ายถูกรุม ถ้าไม่ใส่ตีนหมา ก็คงใช้วิธีแบบนี้แหละครับถึงจะเอาอยู่

ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะ แค่จำลองสถาณการณ์ถ้าผมอยู่ตรงนั้น
ถูกจี้ตูด กดไฟใส่ ก็หลบให้แค่นั้นเอง แค่นี้สันติก็บังเกิดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 17:03:29 โดย chet »

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ภาพข้างบน ผมขำตรงที่คนเล่าขับรถผ่าน แต่ได้ยินเสียงคุยกันชัดคำ
แถมบอกยี่ห้อรุ่นของปืนได้ด้วย อันนี้ ไปแข่งแฟนพันธุ์แท้สงสัยชนะเลิศ
ประเด็นของผมคือคนเราสามารถเล่าเรื่องให้ตัวเองเป็นฝ่ายดีได้ :)

spiritzas

ภาพข้างบน ผมขำตรงที่คนเล่าขับรถผ่าน แต่ได้ยินเสียงคุยกันชัดคำ
แถมบอกยี่ห้อรุ่นของปืนได้ด้วย อันนี้ ไปแข่งแฟนพันธุ์แท้สงสัยชนะเลิศ
ประเด็นของผมคือคนเราสามารถเล่าเรื่องให้ตัวเองเป็นฝ่ายดีได้ :)
;)

treety

• เก่งกันจริงๆ
นโยบายรถคันแรก อีกล้านกว่าคัน รถกำลังถยอยออกมาเรื่อยๆ  ไม่อยากจะคิดเลย  O0