ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์เสียแต่เช้าเจอรถปาดหน้า เลยบีบแตรไป มันกลับขับปาดไปแล้วโชว์นิ้วกลางให้ซะ  (อ่าน 2904 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่น่าหนักใจอีกเรื่อง คือ มือใหม่ ( รถคันแรก ) ยอดรวมราว +1 ล้านคัน ทั่วประเทศ / ระวัง !!!!!  ::)

เจอทุกวันเลยครับ  O0

อานนท์

• เด็กบ้านนอก
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขับรถอยู่ในเลนดีๆ อยู่ๆก็มี Altis ขับอยู่ซ้ายสุดผมอยู่เลนกลาง จู่ๆ จะขับปาดออกมาซะงั้นซึงไม่ใช่จังหวะที่ควรจะออกผมเลยบีบแตรไปทีมันก็ไม่ออกมา พอผมปล่อยจากเบรคแตะคันเร่งมันกลับปาดออกมาผมก็บีบแตรไปอีก ปาดออกมาเสร็จยังขับรถส่ายไปส่ายมาอยู่ข้างหน้าซึ่งรถเลนกลางว่างอยู่แต่ซ้ายรถติดขวาติด แล้วมันก็เปิดกระจกชูนิ้วกลาง จากนั้นมันก็ขับไปเลย ส่วนผมต้องเข้าซ้ายแยกข้างหน้า นิสัยแย่มากๆขับรถแบบนี้ เสียดายต้องไปส่งแฟนไปทำงานไม่งั้นคงต้องไปเสียค่าปรับ 500 ที่ สน. ขับแบบนี้ไม่ไหว เกือบคุมอารมณ์ไม่อยู่เหมือนกันดี ที่ ผบ ห้ามไวัทัน  >:(
ปล่อยมันเถอะครับ  ขยะสังคม ให้เค้าไปเกิดอุบัติเหตุกับคนอื่นดีกว่าครับ   นึกถึงลูกกับเมีย ครับ แล้วใจจะเย็นลง มากๆครับ

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
ที่น่าหนักใจอีกเรื่อง คือ มือใหม่ ( รถคันแรก ) ยอดรวมราว +1 ล้านคัน ทั่วประเทศ / ระวัง !!!!!  ::)
>:(
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร

อันนี้ใช่เลยครับ ทุกวันนี้อยู่บนถนนเจอรถป้ายแดงขับกวนส้นมือเยอะแทบทุกวัน
อยากออกมาก็ออกไม่ดูเลยว่ารถตัวเองความเร็วต่ำใช้เวลาคิกดาวน์ครึ่งวันกว่าจะแซงพ้น
ตัวอย่างง่ายๆที่เห็นคืออุบัติเหตุใหญ่สิบกว่าคันที่มวกเหล็กที่มีคนเสียชีวิต
อันนี้ก็เกิดจากรถวิ่งออกมาจากทางร่วมทางแยกโดยประมาทครับ
และโชคร้ายคนที่เสียชีวิตและทรัพท์สิน ดันไม่ใช่รถคันต้นเหตุ

ทุกวันนี้เจอทีไรจะบอกตัวเอง calm down ๆๆ ตลอดครับ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
วันนี้เพิ่งเจอmazda2มาหมาดๆครับ แต่ปล่อยมันไปเถอะ mazda2เค้าเครื่องแรง แต่เพียงชั่วครู่ครับmazda2ยับให้เห็นอยู่ตรงหน้า เลยต้องสวดแผ่เมตตาให้อีกเว้ย
 :-[ :-[ :-[
ปล.ถ้ามีชมรมคนเกลียดมาสด้า2เมื่อไหร่นะผมจะเข้าชมรมนี้เลย 2ปีนี้เจอมากวนใจมากกว่า100คันแระ รำคาญนิสัยของคนขับมากๆครับ

ekrl

• 318 iase N42
มีเรื่องแชร์เหมือนกัน
ตอนนั้นกลับบ้านจากไปเที่ยวกะเพื่อนนี่แหละครับ ประมาณ 5 ทุ่มกว่าละ ก็ขับตามเส้นทางมาปกติแบบทุกวัน แต่พอดีมาเจอ มอไซหลงแก้งค์ 1 คัน
ขี่แบบกินลมชมวิว กลางถนนลากยาวๆด้วยความเร็วต่ำมากๆ ผมก็ซัดขวามาแต่ไกลแบบว่ามีรถทั้งเลนซ้าย และกลาง และไอ้มอไซคันนี้อยู่ขวา พอ
ผมตามมันมาทันเลยริบไฟเพื่อบอกให้มันช่วยกรุณาหลบหน่อยเถอะ มันหลบให้และก็มันหันมาชูนิ้วกลางให้ และหลังจากนั้นมันก็เอามือซุกเข้าไปใน
กระเป๋าด้านหน้ามัน เหมือนควานหาอะไรสักอย่าง และขี่รถช้าลงไปอีกประมาณว่ารอผมตีคู่ขึ้นไปข้างๆ (แล้วยิง) ดูๆไปแล้วสถานการณ์ไม่ดีเลยชะลอรถให้ช้า
กว่ามันอีกคราวนี้ แล้วทนวิ่งแบบอึดอัดแบบนี้ไปสัก 2 กม.ได้ มันก็หันมาอีกทีแล้วยักไหล่แล้วด่า ...วย (อ่านปากมันน่ะ) แล้วมันก็บิดยกล้อไปอย่างเร็ว
ผมก็โล่งอก คิดไปคิดมาว่า "เฮ้อเกือบได้ตายเพราะเดนสังคมแล้วสิ" แล้วก็ขับมาเรื่อยๆจนเกือบถึงแยกเข้าบ้านอยู่ละ สุดท้ายผมก็มาเจอมันอีกครั้ง (จำมอไซ
มันได้) ในสภาพนอนแอ้งแม้งอยู่ริมถนน รถมอไซดอยู่ข้างๆดัวล้อหมุนติ้วๆ และไม่มีใครดูดำดูดีมันเลย (เพราะแถวบ้านผมดึกๆไม่ค่อยมีคนน่ะ) บอกตรงๆ
ถ้าเป็นคนอื่นผมคงจอดรถแล้วลงไปดูซะหน่อย หรือพาไป รพ. แต่เคสนี้ไม่เด็ดขาด ใครจะว่าใจดำก้เอาเถอะ

หลังๆบอกตรงๆ แตรกับไฟสูงนี่ แทบไม่ใช้อีกเลยครับ ถ้ารถคันหน้าเป็นพวกรถแต่ง รถซิ่ง จะใช้กับพวกรถเก่าๆ รถคันแรกเท่านั้น ไม่งั้นมีเรื่องตลอด แซงได้แซงเลย แต่ไม่แซงระยะกระชั้นเป็นพอ  :-*

spiritzas

โดนอีกละสดๆร้อนๆกลางทางด่วนพระราม9 ของพี่แกก้อแรงเกิ๊นBMW2ประตูป้ายแดง สวยมากน่าจะตัวใหม่ล่าสุดไม่เคยเห็นมาก่อน
ขับมาจี้ตูดผมผมก้อจี้รถคันหน้าต่อแต่คันหน้ามันไม่หลบสุดท้ายผมก้อหลบออกเองกะว่าจะให้พี่โหดไปจี้คันหน้าผมต่อ แต่ที่ไหนได้พี่โหดแม่งจะลงทางด่วนปาดออกสี่เลน แต่ก่อนปาดสี่เลนบิดขึ้นมาปาดหน้าผม แล้วก้อจอดชี้หน้าผมข้างทางลงทางด่วน แม่ผมก้อนั่งฝั่งที่โดนปาดผมก้อไม่กล้าขับต่อกลัวมันมาปาดใส่ฝั่งแม่ผมอีก ผมก้อเลยก้มหัวขอโทษเค้าไปแล้วก้อคิดในใจ..ขอให้มึงเจอคนมีของเถอะขับรถเฟี้ยๆแบบนี้ กูต้องขอโทษมึงทั้งไที่กูไม่ได้ผิดอะไรเลย ไม่โมโหหรอกนะครับแต่เซ็งมาก มันต้องเจอของจริงแน่สักวัน
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Ryan_E46

โดนอีกละสดๆร้อนๆกลางทางด่วนพระราม9 ของพี่แกก้อแรงเกิ๊นBMW2ประตูป้ายแดง สวยมากน่าจะตัวใหม่ล่าสุดไม่เคยเห็นมาก่อน
ขับมาจี้ตูดผมผมก้อจี้รถคันหน้าต่อแต่คันหน้ามันไม่หลบสุดท้ายผมก้อหลบออกเองกะว่าจะให้พี่โหดไปจี้คันหน้าผมต่อ แต่ที่ไหนได้พี่โหดแม่งจะลงทางด่วนปาดออกสี่เลน แต่ก่อนปาดสี่เลนบิดขึ้นมาปาดหน้าผม แล้วก้อจอดชี้หน้าผมข้างทางลงทางด่วน แม่ผมก้อนั่งฝั่งที่โดนปาดผมก้อไม่กล้าขับต่อกลัวมันมาปาดใส่ฝั่งแม่ผมอีก ผมก้อเลยก้มหัวขอโทษเค้าไปแล้วก้อคิดในใจ..ขอให้มึงเจอคนมีของเถอะขับรถเฟี้ยๆแบบนี้ กูต้องขอโทษมึงทั้งไที่กูไม่ได้ผิดอะไรเลย ไม่โมโหหรอกนะครับแต่เซ็งมาก มันต้องเจอของจริงแน่สักวัน
ไม่เอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง นับถือจริงๆ ครับ :-X ปล่อยพี่เค้าโหดกับคนอื่นเถอะ
่ห่วงสวัสดิภาพและความปลอดภัยของตัวเราและแม่่เราดีกว่าครับ ;)

spiritzas

ไม่เอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง นับถือจริงๆ ครับ :-X ปล่อยพี่เค้าโหดกับคนอื่นเถอะ
่ห่วงสวัสดิภาพและความปลอดภัยของตัวเราและแม่่เราดีกว่าครับ ;)
ไอ่เราน่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่เป็นห่วงคนที่มากับเรานี่แหละ(ไม่ว่าใครก็ตามที่นั่งรถเรา ถือว่าเราต้องรับผิดชอบชีวิตคนที่นั่งมาด้วย)  :-[

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
เคยเจออยู่เหมือนกันแต่นานมากหลายสิบปี คนนั่งหน้าหยิบที่ร็อกคลัช คนนั่งหลังใส่ลูกลงโม่ เลยบายบายเลี้ยวรถ ทางใครทางมัน ตั้งแต่นั้นมา ใครขับยังไง ชั่ง......มัน.ครับ.     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 22:22:04 โดย oody bm330 »