ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 2720 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: น้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 02:35:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณเท็นเท่าที่ติดตามกระทู้มาคงเพิ่งรับรถมาได้ยังไม่น่าเกิน 7 วัน ไม่ทราบว่าได้เป็นรถรุ่น SE หรือเปล่า ได้เปลี่ยนของเหลวหรือซ่อมบำรุงอะไรไปบ้างครับ
ใช้รถแล้วเป็นอย่างไร เล่าสู่กันฟังก็ได้นะครับ... ขอให้มีความสุขและสนุกกับการใช้ e46 นะครับ

;) ;) ;)
ผมใช้มา 2ปีแล้วครับ และเป็นคันที่สองครับ คันแรกสีดำไฟยก มิดไปเรียบร้อยแล้วครับ O0
เปลี่ยนของเหลวตามระยะ ตลอดครับ ยกเว้น เฟืองท้าย พี่มี แนะนำไหมครับตัวไหน ลิตรละเท่าไร

ซ่อมบำรุง ยาวเฟื้อยเลยครับ อย่างกะ journey  :(

ใช้น้ำมันเฟืองท้ายของ Vavoline 80w90. ก็ได้ประมาณ 1.2 ลิตร ราคาลิตรละ 4-5 ร้อยบาท. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2012, 02:49:20 โดย Veeravit »

chateau46

• คนคุ้นเคย
Re: น้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 13:49:45 »
น้องครับ คันแรกมิดไปแล้ว คืออะไรครับ  เหยียบมิดหรือ
เป็นซากไปแล้วครับ :-X

chateau46

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 13:51:37 »
คุณเท็นเท่าที่ติดตามกระทู้มาคงเพิ่งรับรถมาได้ยังไม่น่าเกิน 7 วัน ไม่ทราบว่าได้เป็นรถรุ่น SE หรือเปล่า ได้เปลี่ยนของเหลวหรือซ่อมบำรุงอะไรไปบ้างครับ
ใช้รถแล้วเป็นอย่างไร เล่าสู่กันฟังก็ได้นะครับ... ขอให้มีความสุขและสนุกกับการใช้ e46 นะครับ

;) ;) ;)
ผมใช้มา 2ปีแล้วครับ และเป็นคันที่สองครับ คันแรกสีดำไฟยก มิดไปเรียบร้อยแล้วครับ O0
เปลี่ยนของเหลวตามระยะ ตลอดครับ ยกเว้น เฟืองท้าย พี่มี แนะนำไหมครับตัวไหน ลิตรละเท่าไร

ซ่อมบำรุง ยาวเฟื้อยเลยครับ อย่างกะ journey  :(

ใช้น้ำมันเฟืองท้ายของ Vavoline 80w90. ก็ได้ประมาณ 1.2 ลิตร ราคาลิตรละ 4-5 ร้อยบาท. ครับ
ใช้กี่ลิตรหรอครับ?(1.2?)
เปลี่ยนที่ไหนดีครับ พี่

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 22:35:05 »
สวัสดีครับ  :) :)