ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อน้ำมัน E85  (อ่าน 3827 ครั้ง)

Kittiisr

• ขาประจำ
Re: ท่อน้ำมัน E85
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 17:57:52 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ข้อมูลจากผู้ใช้จริงมาแล้ว เยี่ยมเลยครับ
ของแบบนี้ต้องคิดวิเคราะห์ดีๆ ครับ ฟังๆเขาอย่างเดียวคงไม่ได้ บางที่พวกที่พูดไม่เคยใช้ คนที่ใช้ไม่ได้พูดก็เยอะครับ

แต่ที่แน่ๆ มันประหยัดสู้แก้สไม่ได้วันยันค่ำหรอกครับ แต่ผมชอบแอลกอฮอล์ อิๆ

ขอบคุณครับ Admin ที่ผมเล่าซะยาว ก็เพราะแบบนี้หละครับ เท่าที่ดูๆทั่วไป ประสบการณ์จากคนใช้จริงยังน้อย
มากครับ บางทีอาจจะโดนมองว่า เนียน โฆษนา เพราะว่า ของพวกนี้ มันมีการค้าขายครับ ผมจึงออกตัวก่อนว่า เป็นคนใช่้ ไมใช่คนขาย ไม่แนะนำ ที่ติดตั้ง ใดๆทั้งนั้น เท่าที่เห็นส่วนมากจะเป็นข้อมูล ที่เล่ากันต่อๆมาซะมากกว่า เหมือนตอน เปลี่ยนมาเป็นน้ำมันไร้สารตะกั่วละครับ ตอนแรก ก็กลัวกันต่างๆนาๆ ก็ยังใช้ได้ เปลี่ยนจากน้ำมัน ปกติเป็น gasohol ก็เหมือนกัน

ผมจึงนำเสนอ เพื่อ มาเปรียบเทียบ ช่วยในการตัดสินของแต่ละท่าน ว่า ชอบในด้านไหน

ส่วนเทียบกับ Gas นั่นยอมรับครับว่าจะประหยัดสู้ไม่ได้อย่างแน่นอนในด้านราคา และอัตราการสิ้นเปลือง แต่ท่ามองในมุม การลงทุน เม็ดเงิน ที่ใช้ การดัดแปลงสภาพรถ การทำแล้วจบ อัตรา การสึกหรอของเครื่องยนต์ มูลค่าการขายต่อ ผมว่าสู้ได้ครับ

ลองพิจารณากันดูครับ :-X

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 20:23:25 »
E46 M43TU ผมขับไปเชียงใหม่ วันธรรมดา ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์ 15Km/l สบาย ๆ ครับ

ขับชุ่ย ๆ นอกเมือง เร่งเบรค ไม่เกิน 120กม/ชม. 12-13km/l

ขับแบบหนัก ๆ ในเมือง5km/l

เรื่องกินน้ำมัน อยู่ที่คนขับมากกว่า ยังงัยตัวรถขับนิ่ง ๆ 100กม/ชม. ผมว่าเกิน 16km/l มันง่ายอยู่แล้วครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:05:35 »
 ;) ;) ;)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว