ผู้เขียน หัวข้อ: รถตกหลุมแล้วช่วงล่างด้านหลังดัง ก๊องๆแก๊กๆ  (อ่าน 1949 ครั้ง)

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
อยากทราบว่าช่วงล่างหลังที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้างครับ รำคาญมากเลยครับ

พี่ๆเพื่อนๆ เคยเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนกันครับผม  :-X ขอบคุณล่วงหน้าครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: รถตกหลุมแล้วช่วงล่างด้านหลังดัง ก๊องๆแก๊กๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:05:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยากทราบว่าช่วงล่างหลังที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้างครับ รำคาญมากเลยครับ

พี่ๆเพื่อนๆ เคยเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนกันครับผม  :-X ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สงสัยอาการณ์เดียวกัน ยังหาไม่เจอเลย เดี่ยวว่าเสาร์นี้จะไล่รื้อแหละได้ความไงเดี่ยวมาบอก :-[ :-\
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
Re: รถตกหลุมแล้วช่วงล่างด้านหลังดัง ก๊องๆแก๊กๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:15:17 »
ขอบคุณมากครับคุณหนุ่ม  ;)
ถ้าเปลี่ยนหมดยกชุดหลังนี้ ไม่รู้ว่ามีกี่ตัวอ่ะครับ?

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 15:41:44 »
คงไม่พ้นลูกหมากกับบู้ชปีกนกแหง๋เลย  O0
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Nae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:18:22 »
อย่าเอาของไปวางหลังรถสิครับแหม่  >:(  >:(

ปล.ล้อเล่นครับ  >:D  >:D

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 00:42:22 »
รถผมเคยมีเสียงก๊อกเเก๊ก เหมือนเหล็กกระทบกัน เวลาขับถนนไม่เรียบ จากล้อหลัง
เปิดกระจกถึงจะได้ยินชัด  เป็นอยู่ หลายเดือน หาสาเหตุไม่เจอ หลังๆมาเริ่มสังเกตุว่า ถ้าเรากดเบรคอยู่มันจะไม่มีเสียงครับ ปล่อยปุ๊บวิ่งทางไม่เรียบเสียงมาทันที เเตะเบรคเบาๆก็หาย  สุดท้าย ผมเปลียนผ้าเบรคคู่หลัง  เงียบกริ๊บเลยครับ เหมือนผ้าเบรคมันบางเเล้ว มันสั่นได้อะครับ

E46 เหมือนกัน อาจจะมีคนเป็นเหมือนผม

Paternal

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 15:26:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อย่าเอาของไปวางหลังรถสิครับแหม่  >:(  >:(

ปล.ล้อเล่นครับ  >:D  >:D
:o 555 ผมเก็บของออกจากรถหมดแล้วคร้าบบบบ อิอิ  :))

รถผมเคยมีเสียงก๊อกเเก๊ก เหมือนเหล็กกระทบกัน เวลาขับถนนไม่เรียบ จากล้อหลัง
เปิดกระจกถึงจะได้ยินชัด  เป็นอยู่ หลายเดือน หาสาเหตุไม่เจอ หลังๆมาเริ่มสังเกตุว่า ถ้าเรากดเบรคอยู่มันจะไม่มีเสียงครับ ปล่อยปุ๊บวิ่งทางไม่เรียบเสียงมาทันที เเตะเบรคเบาๆก็หาย  สุดท้าย ผมเปลียนผ้าเบรคคู่หลัง  เงียบกริ๊บเลยครับ เหมือนผ้าเบรคมันบางเเล้ว มันสั่นได้อะครับ

E46 เหมือนกัน อาจจะมีคนเป็นเหมือนผม

ของผมเปลี่ยนหมดแล้วทั้งจานทั้งผ้าอ่ะ่คร้าบบ ก๊อกๆแก๊กๆ ยังตามมาหลอกหลอน  :'(

naphat

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 03:06:38 »
อ่อ