ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกพวงมาลัยเบาโหวงๆ บอกไม่ถูก เกี่ยวกับปั๊มพาวเวอร์หรือไม่ครับ ?  (อ่าน 1388 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีตอนนี้ปั๊มพาวเวอร์มีปัญหา (รู้ว่ามันเสียมา 2-3 ด.แล้ว)แต่ยังไม่เปลี่ยน ทีนี้รู้สึกหลังๆเวลาขับ แล้วเวลาขับผ่านถนนไม่เรียบ หรือ ทางโค้ง มันจะมีอาการพวงมาลัยเบาๆโหวงๆ ไม่ค่อยเกาะถนน บอกไม่ถูก ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับปั๊มพาวเวอร์ใกล้ไปแล้วรึเปล่าครับ ? (อาการหนักขึ้น O0? ) หรือไม่เกี่ยวกันครับ ? ขอคำชี้แนะด้วยครับ  :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เพาเวอร์เสีย พวงมาลัยน่าจะหนักขึ้นนะครับ

ผมว่าลองเช็คช่วงล่าง / แร็ค ดูก่อนครับ ว่ามีอะไรเสียหายหรือเปล่า ก่อนนะครับ เพาเวอร์มันมีหน้าที่แค่ช่วยผ่อนแรงเท่านั้นครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เพาเวอร์เสีย พวงมาลัยน่าจะหนักขึ้นนะครับ

ผมว่าลองเช็คช่วงล่าง / แร็ค ดูก่อนครับ ว่ามีอะไรเสียหายหรือเปล่า ก่อนนะครับ เพาเวอร์มันมีหน้าที่แค่ช่วยผ่อนแรงเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ ต้องรีบเอาไปเช็คซะแล้ว  :-X

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
ปั๊มป์พาวเวอร์ถ้าสร้างแรงดันไม่ถึงบางทีอาจเกิดอาการพวงมาลัย เดี๋ยวเบาเดี๋ยวหนักได้ครับ
อาการที่ว่านี้อาจต้องใช้ช่างตรวจเช็ค การตั้งความตึงแรคพวงมาลัยอาจช่วยแก้ไขให้ได้ครับ
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน