ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ (สมาชิกใหม่)  (อ่าน 1257 ครั้ง)

sertoon

• คนคุ้นเคย
ขอคำแนะนำหน่อยครับ (สมาชิกใหม่)
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 16:57:53 »
สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำหน่อยครับ ชื่อตูนครับ

เพิ่งขายรถคันเก่าไป เมื่อก่อนเล่น EG3D B16A MT

ตอนนี้อยากลองขับรถในฝันอีกคันดูบ้าง

ผมได้ขอคำแนะนำจากคุณรุทแล้วบ้าง พี่เค้าแนะนำให้ไป 6 สูบเลย พอดีเห็นในประกาศขายใน เดลฟิช

(ขาย BMW 325 IA สภาพดี ปีใหม่ๆ 2006) จึงอยากขอคำแนะนำคันนี้หน่อยครับ ผมอยู่ลาดพร้าว 71 ตอนนี้พอมีเงินดาว์นได้ซัก 100,000

ตั้งใจว่าจะเก็บเงินต่อถึงสิ้นปีนี้ ให้ได้เงินดาว์นสูงหน่อย(จะได้ผ่อนเบาลง)

- ไม่ทราบว่ารถคันนี้ ราคาเหมาะสมหรือปล่าว
- แล้วควรเตรียมค่าซ่อมเบื้องต้นไว้ประมาณเท่าไหร่
- เห็นคนประกาศขายอยู่เขตบางเขน ไม่ทราบว่าพอจะมีพี่ๆคนไหนว่างช่วยไปดูรถเป็นเพื่อนหน่อยได้รึปล่าวครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ขอบคุณครับ :-X

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ (สมาชิกใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 17:01:57 »
เพิ่มอีกหน่อยได้ 330 เลยนะนั่น
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Beer cool

• แฟนพันธุ์แท้
  • ตามใจ
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ (สมาชิกใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 19:23:21 »
ไฟแนนท น่าจะให้ไม่เกิน 4แสน นะครับ เพราะ 323 ให้มาแค่3.5แสนเอง ตอนผมซื้อนะครับเมือ มีนา57 ควร เก็บเงินดาว อีกครับแต่ก็แล้วแต่ไฟแนน อีกนะครับ
ตามล่าความฝัน

new_okc38

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 23:22:38 »
เชียร์หกสูบด้วยครับ ถ้าจะซื้อทั้งทีเล่น330เลยครับ ตอนนี้น่าจะมีให้เลือกชมและสามารถจับต้องได้มากกว่าเมื่อก่อนครับ อีกอย่างผมว่าราคาน่าจะไม่หนีกันมากครับพี่

Pongsakda T.

• แฟนพันธุ์แท้
  • จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 00:05:23 »
 เรื่องไฟแนนซ์ ลองดูกรุงศรี ครับ 318i เครื่อง M43 ผมให้มาตั้ง 3.5แสน แต่ผมเอาแค่ 2.5 ครับง้อใหญ่เลย 555
แต่รถลองค่อยๆดูครับ พอดีผมได้รถบริษัทแฟน ไว้ใจได้ครับ  ไม่ลองดูรถสมาชิกด้วยครับเห็นหลายๆคันเลย
Delivery Shop
086-8101600 เอก

sertoon

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:41:19 »
 ;) ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำมากน่ะครับ ตอนนี้ก็คงเก็บเงินต่ออีกซักหน่อยตามคำแนะนำ

แล้วก็ดู+ศึกษารถในคลับ ไปเรื่อยๆครับ ถ้ามีคันไหนน่าสนใจรบกวนแนะนำมาหน่อยน่ะครับ

:-X

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:26:18 »
ช่วงนี้ราคารถ ถูกลงเรื่อย ๆ อะไหล่ต่าง ๆ ก็ถือว่าราคาไม่แพง นัก ศึกษาดู และเลือกตัว Top ไว้ เพราะ ว่ามนุษย์เรา เมื่อได้อะไรมาครอบครองแล้ว ก็เริ่มมองของคนอื่น จะมีการเปรียบต่าง
และก็ต้องการขยับ สับเปลี่ยน ไปตามความต้องการ  ฉนั้น เลือก ตัว Top ไว้ก่อน ครับ  :-X   :-X 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์