ผู้เขียน หัวข้อ: *** คิดว่าคู่ปรับ e46 บนท้องถนนคือรถอะไรครับ ***  (อ่าน 7201 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
Re: *** คิดว่าคู่ปรับ e46 บนท้องถนนคือรถอะไรครับ ***
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 22:23:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เบื่อ Civic 2014 ทำให้เราเปลืองน้ำมันในการเร่งหาย เพราะรำคาญ   E90 พี่เขาก็ไม่ละเว้น ทำไมชอบตามจี้จัง      :ร้อนมวาก: O0

เจอตัวแรงล่ะ E90 คันขาวคันนี้นี่เอง อิอิ

ส่วนใหญ่ถ้าคู่ปรับโดยตรงของ BMW ผมว่ามีแค่ Benz
แต่คนขับ BMW ส่วนใหญ่ ยังไม่เคยเจอของจริง
ต้องยอมรับอย่างนึงว่า เครื่อง Amg ตัวแรงของ benz คนไทยเอามาวางเยอะมากๆ สาเหตุหนึ่งค่าเครื่อง AMG จากนอกถูกกว่า M-power อะไหล่ก็หาได้ง่ายกว่า

- โลงจำปา 124 คนวางเจเยอะ แต่ถ้าของจริง E500 เมืองไทยมีรถทำอยู่ราวๆ 50-60 คัน
- ตากลม 210 E55 350 แรงม้า ผมว่ามีเกินร้อย ยิ่งตอนนี้เครื่องถูก รถถูก เวันแต่เจอ e55 เก๊ ติดแค่ป้าย ถ้าเจอของแท้ น้องๆ porsche panamera เลย
- ซีคลาส 203 C32 รุ่นนี้มีคนวางน้อย เครื่องแค่ 3,200 แต่พ่วง supercharger แถมบอดี้ 203 ยุคท้ายยังมี c55 ด้วย คนเลยไปวางตัวหลังเยอะ
3 ตัวนี้ บอดี้เป็นสี่ประตู แต่พิษสงแต่ละตัวร้ายกาจมาก สังเกตได้จากเสียงเครื่อง
เอาเป็นว่า E46 M3 ยังเหนื่อย

หลังยุคปี 2012 AMG ทำเครื่องยนต์มาได้ดีกว่า M-Power
รถล่าสุด w212 e63s amg ชนะ f10 m5 ในการแข่งควอเตอร์ไมล์
ทั้งที่ก่อนนี้ M-Power ทำเครื่องได้โหดร้ายกว่าชนะ Amg มาโดยตลอด
ยังไม่นับ Tuner สุดยอดของฝั่ง Bmw คือ Manhart Racing
ซึ่งทำเครื่องออกมาแรงได้ใจ แต่ก็ยังไม่โด่งดังเท่า ค่าย Brabus ที่เอารถ Amg มาโมให้เหนือชั้นไปอีก

แต่ผมดันชอบทั้งใบพัด และ ตราดาว เลยเล่นมันทั้งคู่ รถสองแบรนด์นี้มีความต่าง การขับขี่ออกไปคนละแบบ บีเอ็มถ้าเป็นตัวแรงขับสนุก แต่ผมอยากวางเครื่องแต่งของ Alpina 3.4 B3S อยากรู้อารมณ์ว่าตอนขับมันจะจิ๊ดขนาดไหน แต่เครื่องหายากเย็นจริงๆ
แต่ถ้าเบ้นซ์ ต้องออกแรงโมเยอะหน่อยกว่าจะขับดี
บีเอ็ม ส่วนใหญ่ ถ้าคนอยากแรงจะจัด Supercharger ใส่
แต่ถ้าเป็น เบ้นซ์ คนจะเลือกวางเครื่อง Amg
ผมก็คนนึงล่ะ จัด AMG + GruppeM
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

intania

• บุคคลในตำนาน
  • MT rules
Re: *** คิดว่าคู่ปรับ e46 บนท้องถนนคือรถอะไรครับ ***
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 23:01:48 »
โดนมาหมดแล้ว
accord 3.0 เล่นรอผมที่ไฟแดงเลยหน้าพุทธมณฑล
ตามได้ก็แปลกละ  ของผม 323i ของเต็มรถ รถผมตามอยู่ห่างๆ

อีกที  SLK แต่ว่าคันนี้รู้สึกเปลี่ยนเครื่องมา  โดนทิ้งเป็นทุ่งเลย ถนนอุทยาน

มาโดน focus ตัว diesel อีก   ที่ความเร็ว 120  ขนาดเร่งไปก่อนแล้วนะ โดนแซงแล้วตามไม่ทันเลย
ไม่รู้ไปทำกล่องมาหรือเปล่า  แถวๆบางปลาม้า

ไปสุพรรณอีกที แถวๆลาดหลุมแก้ว  วอลโว่ จำไม่ได้รุ่นอะไร  แรงดีจริงๆ

หรือม้ารถผมมันม่องเท่งไปหมดแล้วเนี่ย  ;D

ถ้าเป็น 318i e46 แต่ก่อนมีกระทู้เหมือนกันที่ bms  บอกว่า alfa  ชอบมาเล่นด้วย

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 10:15:13 »
Civic FDครับ โดยเฉพาะFDแฟนผมเอง จ้องจะแข่งกับเราตลอด เรื่องของเรื่องคือตามคุมเท่านั้นเอง
 >:( >:( >:(
เค้าคงจะตามติดกลัวคลาดสายตาคับคุณตาล  :)) :))

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 15:12:21 »
รถอะไรก็ช่าง ถ้าคนขับมันแรงกว่ารถ มันแซงเราหมดแหละ

วิ่ง 220 บนบูรพา โดนบริโอ้สวนปลาย พอแซงไป ยิงพลุไฟปังๆ รู้เรื่องเลย แต่สงสัยอยู่เรื่องเดียว

...มันไม่ปลิวเหรอฟระ รถผมหนัก 1.4 ตัน เข้าโค้งยังดึงแทบตาย...

kibrain

• ขาประจำ
  • slow low dhamm
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 15:31:23 »
รถอะไรก็ช่าง ถ้าคนขับมันแรงกว่ารถ มันแซงเราหมดแหละ

วิ่ง 220 บนบูรพา โดนบริโอ้สวนปลาย พอแซงไป ยิงพลุไฟปังๆ รู้เรื่องเลย แต่สงสัยอยู่เรื่องเดียว

...มันไม่ปลิวเหรอฟระ รถผมหนัก 1.4 ตัน เข้าโค้งยังดึงแทบตาย...

ก็อย่างที่ท่านบอก ถ้าคนมันแรงกว่ารถ มันก็ทำได้หมดละครับ ผมก็เคยตอนใช้ M10คาร์บู ไล่พวก vios บ่อยไป

X-talize

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 16:15:02 »

เคยเจอมากับซีวิคเหมือนกัน ยังพอทำเนา แต่มาเจอซิตี้ช่วงโคราชมาสระบุรีนี่สิ คันนี้จัดเต็มมากทั้งวิงหลังทั้งช่วงล่าง ไล่กันแบบหนีไม่ออกแต่แซงกันไม่ได้ อาศัยช่วงรถในเลนใครติดนั่นแหละถึงแว๊ปไปพักเดียวเจออีก เล่นกันร่วมๆครึ่งชั่วโมงเหนื่อยเลยปล่อยเขาไป คิดคำถามเดียวกันเลย???
 มาน ม่าย กลัว ปลิว รึไงอ่ะ  :ไปไฝว้มา: :ไปไฝว้มา:
เฉาก๊วย

JrcJrz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 16:56:25 »
Civic FD ครับ และกระบะ กับ fortuner C:-)

newjai

• ขาประจำ
  • บ่าวเจียงใหม่@ระยอง
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 17:48:40 »
รถพ่วง20ล้อ วิ่งตัวเปล่าครับ
ไม่กล้าเลย กลัวโดนตบ  O:-)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 17:49:33 »
น่าจะเพิ่ม เด็กเกรียน  นวลจัน ด้วยนะ ถ้าเจออย่าเข้าใกล คนมันบ้า  :)) :)) :)) :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 17:51:26 »
น่าจะเพิ่ม เด็กเกรียน  นวลจัน ด้วยนะ ถ้าเจออย่าเข้าใกล คนมันบ้า  :)) :)) :)) :))
รายนี้ตบเกรียนแตกหลังมันลงรถก็ไม่สาย
 :)) :)) :))

newjai

• ขาประจำ
  • บ่าวเจียงใหม่@ระยอง
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 18:06:35 »
รายนี้ตบเกรียนแตกหลังมันลงรถก็ไม่สาย
 :)) :)) :))

5555+ ;D

eam

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:19:16 »
ถ้าในซีซีเท่ากัน คือ 2,000 cc ผมไม่กลัวยี่ห้อไหนเลย มันอยู่ที่ความกล้าของคนขับมากกว่า ผมมักจะเอาสุภาษิตจีนมาเตือนตัวเองว่า "เสือโคร่งมักจะคอยจัดแต่งขนของมันให้สวยงามอยู่เสมอ มันจะดูเหมือนแมวเวลาปกติ แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่มันล่า มันจะมีทั้งความโหด ดุดัน พร้อมทั้งความสง่างามของมัน" ก็เหมือนกับผมเวลาขับรถ รถผมจะขับเรื่อยๆเพื่อแสดงความสง่างาม แต่เมื่อใดก็ตามที่มีพวก หมา แมว มาทาบรัศมีก็จะต้องเจอกันหน่อย  :-*
อย่างงี้ต้องโดน... ;) ;) ;) ;)

Pongsakda T.

• จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 00:11:15 »
   บนทางด่วนไม่กลัวใครนอกจาก กล้องจับความเร็วกับตำรวจดักหน้าด่าน  บนทางข้างล่างกลัวสุนัขครับ มาเท่าไหร่ต้องยกให้เค้าหมด 555
Delivery Shop
086-8101600 เอก

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:34:02 »
สมัยนี้  รถปิคอัพ แต่ง ใส่กล่อง ดันราง ฯลฯ เยอะมาก แรง ๆทั้งนั้น ใครรีบ ๆก็ต้องปล่อยให้เค้าแซงไปก่อน
บางครั้งเราอยากเล่นด้วย ก็กด สักหน่อย ....  :หึหึ:   :หึหึ: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์