ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะตรวจสอบได้ยังไงบ้างครับว่าโช๊คอัพหน้าหลังเราแตกรั่วแล้วครับ  (อ่าน 3120 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
กังวลนิดหน่อยครับ เพราะตอนนี้ใช้ของซ่อมอยู่เลยอยากรู้เผื่อมันรั่วอีกรอบหน่ะครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ถ้ารั่วจะมีนำ้มันซึมออกมาให้เห็นครับ^__^

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
โช้คนอกจากรั่ว ยังมีอีกอาการที่โช้คจะเสียนะครับ คือ วาล์วตาย เวลาขับรถจะแฉลบๆเวลาลอนถนนเหมือนกันครับ

อันนี้ต้องลองกดรถแล้วจับดูที่แกนโช้ค จะรู้สึกว่ามันจะสะดุดมือ แบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ukrit

• ขาประจำ
กดดูก็รู้แล้ว กรณีรั่วภายในครับ หรือ ไฟฉายส่องดูที่หัวซีลก็เห็นแล้วครับ

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
ความสูง ซ้าย-ขวา ไม่เท่ากันก็  มีโอกาศรั่วสูง ครับ เเต่อาจจะเป็นที่ยางรองก็ได้   8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2012, 10:36:19 โดย akirabenz »

yo-e46

ถอดล้อมาดูคราบน้ำมันคับก็รู้ได้เลยบวกกับขย่มๆดูคับถ้ามันยุบตัวแต่ละฝั่งไม่เท่ากันก็น่าจะเริ่ทีอาการรั่วแล้วคับ

bank4s

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๊ยวเย็นนี้จะส่องไฟดูครับ ขอบคุณมากๆคร้่าบบบ

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
สำหรับนินแล้ว..ต้องรอดูอาการมานฟ้องอย่างเดียวเลย..เพราะดูไรไม่เป็นเล๊ยย..เห้อ!! เศร้า  O:-) O:-)

I LoVe..." KhUn-nGeN "

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
บางทีไม่รั่ว ไม่เสียนะ แต่มันเสื่อม ยังหนืดอยู่ แต่ไม่ค่อยจะหนืดเหมือนของใหม่ (แบบนี้เช็คยาก). ถ้ามันเริ่มไม่ค่อยดีก็เปลี่ยนดีกว่า

X-talize

O0รถคันเก่าตอนมีปัญหานี่ แค่วิ่งผ่านรอยต่อของถนนคอนกรีตก็ร่อนแล้ว จะรูสึกควบคุมพวงมาลัยลำบาก จนกระทั่งถอดมาดูโช๊คหน้าซ้ายนี่ไม่เหลือความหนืดอยู่เลย C:-)
เฉาก๊วย

jae

• บุคคลทั่วไป
โช๊ครั่ว

บางทีรั่วแต่แก๊ส รถจะเตี้ยลง แต่ยังหนืด เพราะน้ำมันยังมี

ถ้ารั่วจนน้ำมันหมด มันจะไม่มีแรงหนืด เวลากดรถลงมันจะเด้งหลายครั้ง เวลาขับลงคอสะพานรถจะยุบเยอะ อาจจะได้ยินเสียงกระแทก แล้วมันจะเด้งต่ออีกสองทีกว่าจะหยุดครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ของซ่อม 6 เดือน น่าจะมีอาการครับ ........ ไม่แนะนำของซ่อมครับ ไปประหยัดส่วนอื่นๆ ดีกว่าส่วนนี้ครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bank4s

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของซ่อม 6 เดือน น่าจะมีอาการครับ ........ ไม่แนะนำของซ่อมครับ ไปประหยัดส่วนอื่นๆ ดีกว่าส่วนนี้ครับ  :-*

พี่ Krisada คับ
ผมซ่อมมา 2 เดือนเองครับ
คิดว่ารั่วอีกคง จะซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คิดว่ารั่วอีกคง จะซื้อใหม่ดีกว่าครับ

หมายถึงการ อายุหลังการซ่อมครับ ส่วนมากใช้ได้ 6 เดือนกว่าๆ   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bank4s

• ขาประจำ

หมายถึงการ อายุหลังการซ่อมครับ ส่วนมากใช้ได้ 6 เดือนกว่าๆ   :-*

อ๋อๆๆๆ ขอบคุณคับ