ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ BMW Business CD หน่อยครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
สอบถามเกี่ยวกับ BMW Business CD หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:17:54 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปรับ Antenna Adapter สำหรับแปลงสายอากาศตัวไฟตก
ให้สามารถใส่ Business CD ของไฟยกได้มาจากศูนย์ รอสั่งจากต่างประเทศมา 3 สัปดาห์
สนนราคาประมาณ 1400 บาท O0

ก็เลยได้โอกาสเปลี่ยนจาก Business Tape ในรถเป็น CD ซักที
ผลที่ได้ก็ค่อนข้างพอใจครับ สามารถเปลี่ยนแผ่น CD จากหน้ารถได้เลย สะดวกมากขึ้นครับ
ก็มีที่ไม่ประทับใจตรงที่ ภาครับสัญญาณวิทยุแย่ลงนิดหน่อยพอสังเกตุได้ครับ
แต่ก็พอรับได้ครับ แค่แอบเซ็งๆ นิดหน่อย (ส่วนตัวผมชอบฟังเพลงจากวิทยุซะด้วยสิ)

จากนั้นพอลองเล่นๆ ไปก็นึกขึ้นได้ว่าเจ้า CD มันไม่มีปุ่ม Mute อ่ะครับ ก็เลยสงสัยว่ามันสามารถกด Mute
ได้จากปุ่มอื่นหรือเปล่าครับหรือต้องกดปุ่ม เปิด/ปิดเท่านั้นครับ
ส่วนปุ่ม RDS และ TP เอาไว้ทำอะไรครับ
ขอบคุณครับ
 :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สอบถามเกี่ยวกับ BMW Business CD หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:40:22 »
สมมุสว่าฟัง fm อยู่แล้วจะเปลี่ยนไปฟัง cd ให้กดปุ่ม mode ที่อยู่ข้าง scan นะครับ...แต่ต้องมีแผ่นข้างในแล้วด้วยนะครับ

ส่วน fm ผมไม่ได้ต่อ เพราะคลื่นมันไม่ค่อยชัด เลยไว้ฟัง USB อย่างเดียวครับ เพราะถ้าดึงสาย fm ออก เจ้าตัวนี้จะฟังได้ชัดมากเหมือนกับเล่นแผ่นเลยครับ
 :)) :)) :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 13:44:15 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: สอบถามเกี่ยวกับ BMW Business CD หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:11:37 »
RDS มาจาก Radio Data System ครับ ระบบแสดงชื่อสถานีด้วยตัวอักษร
อย่างเช่น เราปรับไปที่ 93MHz มันจะแสดงชื่อสถานีว่า  COOL 93 FAHRENHEIT เป็นต้น

chet

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:38:15 »
ส่วน TP คือปุ่มกดเพื่อฟังรายงานจราจร ผมอัปโหลดคู่มือให้อ่านครับตามนี้
คลิกที่ภาพข้างล่างได้เลย

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:48:46 »
 ;) สุดยอดเลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:58:25 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ส่วน TP คือปุ่มกดเพื่อฟังรายงานจราจร ผมอัปโหลดคู่มือให้อ่านครับตามนี้
คลิกที่ภาพข้างล่างได้เลย
ขอบคุณครับพี่  :-X

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:32:33 »
ผมก็เพิ่งรู้ เหอะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

chet

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:35:58 »
สมมุสว่าฟัง fm อยู่แล้วจะเปลี่ยนไปฟัง cd ให้กดปุ่ม mode ที่อยู่ข้าง scan นะครับ...แต่ต้องมีแผ่นข้างในแล้วด้วยนะครับ
ส่วน fm ผมไม่ได้ต่อ เพราะคลื่นมันไม่ค่อยชัด เลยไว้ฟัง USB อย่างเดียวครับ เพราะถ้าดึงสาย fm ออก เจ้าตัวนี้จะฟังได้ชัดมากเหมือนกับเล่นแผ่นเลยครับ

ผมชอบมุกนี้แฮะ ทำไมผมนึกไม่ออกน้า
เอ๊ะแต่พอตอนอยากฟังสถานีจริงนี่สิ
 O0

nara

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:58:19 »
แล้วเสาอากาศมันอยู่ตรงไหนของรถครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 17:01:58 »

ผมชอบมุกนี้แฮะ ทำไมผมนึกไม่ออกน้า
เอ๊ะแต่พอตอนอยากฟังสถานีจริงนี่สิ
 O0

สถานีจริงฟังไม่ได้555 :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

amaritk

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:34:13 »
เจ้า Business CD มีที่เสียบ USB มัยครับ  มันอยู่ตรงหนายอะ  ???

Ryan_E46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:35:48 »
เจ้า Business CD มีที่เสียบ USB มัยครับ  มันอยู่ตรงหนายอะ  ???
ไม่มีที่เสียบ USB ครับ  :-*

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 14:54:47 »
เดี๋ยวผมเอาคู่มือวิทยุที่ติดรถแท้ๆมาให้อ่านด้วย  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 20:56:42 »
แล้วเสาอากาศมันอยู่ตรงไหนของรถครับ
เสาอากาศอยู่ที่กระจกหลังครับ เหมือนเส้นไล่ฝ้า บางทีลอกฟิลม์เก่าออกก็อาจขาดได้ครับ
ส่วนไฟตกที่เอาbusiness cdของไฟยกมาใส่แล้วรับวิทยุไม่ชัดเป็นเพราะว่าe46มีตัวขยายภาครับอยู่ที่เสาcต้องมีไฟไปเลี้ยง ถ้าสังเกตุข้างหลังวิทยุตาตกจะมีสายเสาอากาศกับสายอีกเส้นเป็นสายไฟของตัวขยาย business cdของไฟยกจะไม่มีที่ให้เสียบสายนี้ ตัวขยายเลยไม่ทำงานครับ

KcKc

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 21:06:23 »
ข้อมูลดีๆ
ขอบคุณครับ

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 23:11:34 »
 ;)