ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีดูเบอร์เฟืองท้ายครับ เค้าดูยังไงว่า ของรุ่นไหน อัตราทดเท่าไหร่  (อ่าน 2145 ครั้ง)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
อยากทราบวิธีดูเบอร์เฟืองท้ายครับ เค้าดูยังไงว่า ของรุ่นไหน อัตราทดเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นไหนเท่าไร แต่ ในตัวเฟืองท้ายทุกตัวจะมีติดไว้ครับ ว่าอัตราทดเท่าไร

jeerawat-k

• คนคุ้นเคย
เป็นสติ๊กเกอร์แผ่นสีขาวติดอยู่ด้านบนเฟืองท้ายครับ

jeerawat-k

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เป็นสติ๊กเกอร์แผ่นสีขาวติดอยู่ด้านบนเฟืองท้ายครับ

แต่ว่ามันบอกพาร์ทนัมเบอร์และอัตราทด ไม่ได้บอกว่าของรุ่นอะไร ต้องเปิดตารางดูครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ขอบคุณครับ

ถ้าสมมุติว่า เราเอาเฟืองท้ายผิดรุ่นมาใส่ อาจจะทำให้ แรงต้นไม่มี หรืออาจจะปลายไม่มีใช่ไหมครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ก่อนจะเลือกเฟืองท้ายมาใส่แทนของเดิม
เราต้องรู้ว่าเดิมของเราทดเท่าไร
แล้วที่ต้องการเปลี่ยน เปลี่ยนเพื่อต้องการอะไร
ต้องการต้นจัด หรือต้องการปลายไหลๆๆ