ผู้เขียน หัวข้อ: [ข้อเสนอแนะ] สติ๊กเกอร์ Logo E46 Thailand แบบใหม่ครับ  (อ่าน 2025 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ผมลองนั่งแกะเองดูเล่นๆ นะครับ (อาจจะมีดัดแปลงนิดหน่อย ถ้าไม่เหมาะสมต้องขออภัยครับ)
ก็เลยอยากจะแจ้งข้อมูลว่า ถ้าหากทำเป็นสติ๊กเกอร์เฉพาะตัวอักษรที่ไม่มีสติ๊กเกอร์สีพื้นมารองรับนั้น
ตรงคำว่า Thailand ที่เป็นอักษรสีดำ มันจะกลืนเข้าไปกับสีของกระจกรถนะครับ (ดูจากรูปนะครับ)
ส่วนถ้าจะติดที่ตัวถังรถสีเข้มก็จะมองไม่เห็นเช่นกัน ส่วนท่านใดตัวถังรถสีอ่อนก็รอดตัวไปครับ

ดังนั้นถ้าจะตัดเป็นสติ๊กเกอร์ตัวอักษรไม่มีพื้น คำว่า Thailand ควรจะเป็นสีอ่อนหรือไม่ครับ

ทั้งหมดเป็นข้อมูลและความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าไม่เหมาะสมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ขอบคุณครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 15:36:03 โดย Ryan_IT »

Ryan_E46

Re: สติ๊กเกอร์ Logo E46 Thailand ใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 15:33:11 »
อันนี้ก็ทำเองเล่นๆ ครับ ยังไม่ค่อยสวยครับ
ต้องมีการดัดแปลงเพื่อให้รับกับส่วนโค้งของซี่กระจังหน้าอีกหน่อยครับ  ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 16:19:23 โดย Ryan_IT »

ekrl

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 iase N42
Re: สติ๊กเกอร์ Logo E46 Thailand ใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:07:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อันนี้ก็ทำเองเล่นๆ ครับ ยังไม่ค่อยสวยครับ
ต้องมีการดัดแปลงเพื่อให้รับกับส่วนโค้งของซี่กระจังหน้าอีกหน่อยครับ  ^-^

เออ อันนี้ถ้าหน้ารถเต็มๆ จะเป็นยังไงนะ ครีเอทมาก ขอดูรูปรถเต็มหน้าหน่อย 8)

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:10:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เออ อันนี้ถ้าหน้ารถเต็มๆ จะเป็นยังไงนะ ครีเอทมาก ขอดูรูปรถเต็มหน้าหน่อย 8)
ต้องออกตัวก่อนครับว่าไม่ได้ Create เองครับ O0 มีคนเคยไปทำแล้วเอามาโชว์
เห็นว่าสวยดี ผมเลยอยากได้บ้าง ก็เลยเอามาทำเองครับ ส่วนรูปเต็มๆ เดี๋ยวเอามาให้ดูครับ :-*

admin

• บุคคลทั่วไป
Re: [ข้อเสนอแนะ] สติ๊กเกอร์ Logo E46 Thailand แบบใหม่ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:21:32 »
เยี่ยมเลยครับ
พอดียังไม่ได้กลับไทยครับ ถ้ากลับไปอยากจะลองคุยกับสมาชิกที่ทำงานด้านนี้ดูเผื่อจะได้จัดการ หรือหาตัวแทนจัดการนะครับ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:43:26 »
อีกอย่างครับ ที่เรามองว่า Create เนี่ย แต่ผมโดนคนนั่งข้างๆ บ่นมาตั้งแต่วันแรกที่ติดเลยครับ :-\
"ไปติดมาทำไม รถหรูๆ สวยๆ เดิมๆ ก็ดีอยู่แล้ว" ผมก็ได้แต่รับฟังอย่างสงบครับ O0
(แต่ก็ไม่ยอมแกะออกนะ ^-^)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
Re: [ข้อเสนอแนะ] สติ๊กเกอร์ Logo E46 Thailand แบบใหม่ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 17:15:01 »
รถเงาแว้ปสีสวยจังเลยครับ ::)

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 17:21:06 »
สวยมากเลยคุณนพ  ;) แต่คำว่า THAILAND น่าจะเป็นสีอื่นนะครับ สีดำมันมองไม่เห็นเลย  ^-^
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

kok_233:)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 18:32:00 »
แจร่มเลยครับ... ;) ;)
ว่าแต่ร ;)ถเราจะเหลือที่ให้ติดม่ะน้อ ??? ???

Ryan_E46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 19:23:29 »
รถเงาแว้ปสีสวยจังเลยครับ ::)
ขอบคุณครับ พอดีเพิ่งขัดสีมาอ่ะครับ :D

สวยมากเลยคุณนพ  ;) แต่คำว่า THAILAND น่าจะเป็นสีอื่นนะครับ สีดำมันมองไม่เห็นเลย  ^-^
ขอบคุณครับ นั่นเลยครับที่ผมอยากจะแนะนำ ถ้าเป็นตัวอักษรสีดำมันจะมองไม่เห็นครับ :-X

Ryan_E46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 20:13:36 »
ว่าแต่ร ;)ถเราจะเหลือที่ให้ติดม่ะน้อ ??? ???
:o :o :o แสดงว่า club เยอะใช่มั้ยครับ  O0

oon_resist

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:05:00 »
น้องผมเปิดร้านอยู่มีไรให้ช่วยยินดีนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:18:05 »
น้องผมเปิดร้านอยู่มีไรให้ช่วยยินดีนะครับ

ได้คนรับหน้าเสื่อแล้ว  :))

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:02:41 »
พี่อ่อน ไว้กลับไปมีโอกาสได้เจอกันจะคุยเรื่องนี้นะครับ

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:44:24 »
:o :o :o แสดงว่า club เยอะใช่มั้ยครับ  O0

คลับในที่นี่รวมไปถึงพวกเมมเบอร์ต่างๆ แถวๆรัชดามั้ยครับ  ;D