ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัย ที่มีระบบไฟฟ้าของ E46 มีปัญหาจุกจิกหรือไม่ครับ  (อ่าน 2741 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ มองหา E46 ตายก ไว้ครอบครองซักคัน
ดูมาหลายเวบ ทั้ง taladrod thaicar สังเกตได้ว่า รุ่นที่พวงมาลัยไม่มีระบบอิเลคโทรนิคส์ ราคาประมาณไม่เกิน 5.5-6แสน
แต่ถ้าแบบมีอิเลคโทรนิกส์ ต้องุ 6 ปลายๆ ขึ้นไป

ความรู้สึกที่พวงมาลัยมีอิเลคโทรนิกส์มันก็ดูเท่ห์ดี เหมือนรถรุ่นใหม่ๆ (สามก้าน สวยมาก)
แต่สำหรับ E46 อายุประมาณ 10 ปีแล้ว น่ากลัวจะมีปัญหาจุกจิกเรื่องนี้หรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
มันไม่ได้เสียง่ายๆนะครับ ส่วนใหญ่ก็ไม่เห็นมีใครเสียนะครับ..ผมก็เห็นเขาอยากได้ตัวที่มีฟังชั้นกันทั้งนั้นแหละครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

mickeyz

• คนคุ้นเคย
ของผมใช้มา10พอดียังไม่เสียนะครับ ใช้ได้ดีตั้งแต่ตอนคุณแม่ออกเป็นป้ายแดงยันผมใช้เนี่ยละ  :))
BMW 318i N42 ไฟยก สีเงิน เดิมๆ ตัวน้อยๆ  ^^

Tornaero

ขอบคุณครับ แบบนี้เลือก มัลติฟังก์ชั่น ดีกว่า เพิ่มตังอีกหน่อย สวยถูกใจ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เพิ่มเติมครับ หาแบบที่เป็นสามก้านด้วยจะยิ่งดีมาก เพราะเวลาถ้าเปลี่ยนเป็นแบบ M จะได้ไม่ต้องเสียค่าแอร์แบ็คอีก

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เป็นอีก 1 ตัวเลือก ที่ผมเลือกครับ ใช้แล้วติด ทุกคันควรจะต้องมี ทำให้สะดวกในการขับขี่ และ มีสมาธิ

ล่าสุด ออกเจ้า Pajero Sport มา ไม่มีชุดควบคุมเสียงบนพวงมาลัย ด้านซ้าย มีแต่ด้านขวา ครุยคอนโทน
ก็ต้องไปให้ช่างติดตั้งเพิ่มจนได้   :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ขออนุญาตเอามาโชว์หน่อยนะครับ เพิ่งได้มากำลังเห่ออยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขออนุญาตเอามาโชว์หน่อยนะครับ เพิ่งได้มากำลังเห่ออยู่ครับ

วันนี้ได้ลองจับพวงมาลัย m3 แบบหุ้มหนัง ของสมาชิกที่มารับล้อ รู้สึกมันกระชับมือดีจริงๆ ครับ  น่าสนใจมาก  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr_niceguy

• ขาประจำ
  • มือใหม่หัดโพส
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วันนี้ได้ลองจับพวงมาลัย m3 แบบหุ้มหนัง ของสมาชิกที่มารับล้อ รู้สึกมันกระชับมือดีจริงๆ ครับ  น่าสนใจมาก  :))

ท่าทางจะไม่รอดแล้วพี่ พวงมาลัย M เนี่ย  :))

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ มองหา E46 ตายก ไว้ครอบครองซักคัน
ดูมาหลายเวบ ทั้ง taladrod thaicar สังเกตได้ว่า รุ่นที่พวงมาลัยไม่มีระบบอิเลคโทรนิคส์ ราคาประมาณไม่เกิน 5.5-6แสน
แต่ถ้าแบบมีอิเลคโทรนิกส์ ต้องุ 6 ปลายๆ ขึ้นไป

ความรู้สึกที่พวงมาลัยมีอิเลคโทรนิกส์มันก็ดูเท่ห์ดี เหมือนรถรุ่นใหม่ๆ (สามก้าน สวยมาก)
แต่สำหรับ E46 อายุประมาณ 10 ปีแล้ว น่ากลัวจะมีปัญหาจุกจิกเรื่องนี้หรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ
ผมใช้มาตั้งแต่ปี 01 ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับที่เกี่ยวกับพวงมาลัย จะมีก็จะช่วงล่างล่ะครับที่มี แต่ผมยกมันทิ้งไปหมดแล้วครับราคาค่าตัวเหรอครับเหงื่อตกครับ5555

Kim R.

• ขาประจำ
  • KUSTOM
ใช้มา 2 คัน แต่ละคันอายุก็เกือบๆ 10 ปีทุกคันไม่เคยมีปัญหาเลยครับผมกับเรื่องพวงมาลัย

zan

• Back off girl!
รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ
เห็นในห้องซื้อขาย มีขายเฉพาะตัววงอยู่
ถ้าลูก Air Bag เนี่ย ซื้อมาใส่เพิ่ม
แถวเซียงกง จะมีมั๊ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
  :-X
-*-

mr_niceguy

• ขาประจำ
รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ
เห็นในห้องซื้อขาย มีขายเฉพาะตัววงอยู่
ถ้าลูก Air Bag เนี่ย ซื้อมาใส่เพิ่ม
แถวเซียงกง จะมีมั๊ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
  :-X

ลองหา ๆ ในห้องซื้อขายอีกทีครับ เพราะผมเคยเห็นมีมาขาย Air Bag อย่างเดียว อยู่นะครับ ราคาประมาณ 7000-8,000 บาท ถ้าจำไม่ผิดอ่ะครับ

mr_niceguy

• ขาประจำ
ลองสอบถามที่นี่ดูครับ  :D

Tornaero

อยากได้ๆๆ  ;)
พรุ่งนี้ว่าจะไปดูตามเต๊นรถก่อนครับ เจอแต่ 4 ก้าน multi 323 ราคาประมาน 7 ถ้วน
แล้วค่อยๆนัดดูจาก taladrod มี 4 ก้าน multi 323 ประมาน 7 ถ้วน เหมือนกัน