ผู้เขียน หัวข้อ: แถวเมืองเอก-รังสิต มีอู่ซ่อมแจ่มๆมั๊ยครับ  (อ่าน 9813 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
ตอนนี้กำลังหาทางหนีทีไล่ต่างๆอยู่ครับ เท่าที่รู้ ผมเคยเห็นอู่ที่มีบีเอ็มจอดอยู่3ที่ ที่ใกล้เคียงรังสิตครับ
อู่แรก อยู่ฝั่งตรงข้ามเยื้ยงๆกับสนามกีฬา ธูปเตมีย์ หลังอนุสรสถาน
อู่ที่สอง อยู่ใกล้ๆกับปั๊มเชลล์ ในซอยทางเข้าเมืองเอก(พหลโยธิน 87)
และอู่สุดท้ายอยู่ใกล้ๆคลองประปา ตรงแยกศรีสมาน
สามที่นี้ เห็นบีเอ็มเข้ากันเยอะ แต่ไม่รู้ซ่อมดี ซ่อมถูก รึเปล่า
มีใครเคยใช้บริการรึเปล่าครับ :-X
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: แถวเมืองเอก-รังสิต มีอู่ซ่อมแจ่มๆมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 16:14:06 »
อู่แรกเคยไปโฉบๆมาครับ งานดีครับเปิดมานาน ลูกค้าสม่ำเสมอครับ
อู่สองมีหัวตัดมาบ่อยครับ ราคาไม่แน่ใจคนับ ยังไม่ไปใช้บริการเหมือนกัน แค่ผ่านไปครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

Re: แถวเมืองเอก-รังสิต มีอู่ซ่อมแจ่มๆมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 16:18:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อู่แรกเคยไปโฉบๆมาครับ งานดีครับเปิดมานาน ลูกค้าสม่ำเสมอครับ
อู่สองมีหัวตัดมาบ่อยครับ ราคาไม่แน่ใจคนับ ยังไม่ไปใช้บริการเหมือนกัน แค่ผ่านไปครับ
อู่นี้ผิดกับประสบการณ์ผมเลยครับให้แกถ่ายน้ำมันเบรคแกถ่ายไม่เป้นถ่ายแค่ล้อเดียวออกมาเบรคจมไปจิ้มตูดชาวบ้านครับอันตรายมากผมบอกแกแล้วว่าให้แกถ่ายและไล่ลมสี่ล้อผมก้นึกว่าแกทำ ไล่มาแค่ล้อเดียวตอนนั้นเย็นแล้วจะเลิกงานแล้วเลยทำชุ่ยมากๆครับและมีที่ทำระบบไฟผมรวนอีกหลายครั้งเครือง gt-1 ก็อ่านค่าไม่เป็นแล้วบอกเสียๆอ้างโน้นนี่โยนงานไปหาอู่อื่นแย่กว่าเดิมอีกครับเหนื่อยกับอู่นี้สำหรับผมถ้าแค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง reset onboard โอดคครับอย่างอื่นลึกๆแกทำไม่ได้แน่นอนครับแต่ค่าแรงไม่แพงมีดีแค่นี้จริงๆผมยอมขับไป ศรันครินทร์ดีกว่าครับ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2012, 16:21:45 โดย yo-e46 »

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 16:20:38 »
อู่นี้ผิดกับประสบการณ์ผมเลยครับให้แกถ่ายน้ำมันเบรคแกถ่ายไม่เป้นถ่ายแค่ล้อเดียวออกมาเบรคจมไปจิ้มตูดชาวบ้านครับอันตรายมากผมบอกแกแล้วว่าให้แกถ่ายและไล่ลมสี่ล้อผมก้นึกว่าแกทำ ไล่มาแค่ล้อเดียวตอนนั้นเย็นแล้วจะเลิกงานแล้วเลยทำชุ่ยมากๆครับและมีที่ทำระบบไฟผมรวนอีกหลายครั้งเครือง gt-1 ก็อ่านค่าไม่เป็นแล้วบอกเสียๆอ้างโน้นนี่ดยนไปหาอู่อื่นแย่กว่าเดิมอีกครับเหนื่อยกับอู่นี้สำหรับผมถ้าแค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง reset onboard โอดคครับอย่างอื่นลึกๆแกทำไม่ได้แน่นอนครับแต่ค่าแรงไม่แพงมีดีแค่นี้จริงๆผมยอมขับไป ศรันครินทร์ดีกว่าครับ :P
ผมคงอยู่ในจังหวะหรือดวงกำลังดีครับ

Chris

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 16:35:03 »
อู่นี้ผิดกับประสบการณ์ผมเลยครับให้แกถ่ายน้ำมันเบรคแกถ่ายไม่เป้นถ่ายแค่ล้อเดียวออกมาเบรคจมไปจิ้มตูดชาวบ้านครับอันตรายมากผมบอกแกแล้วว่าให้แกถ่ายและไล่ลมสี่ล้อผมก้นึกว่าแกทำ ไล่มาแค่ล้อเดียวตอนนั้นเย็นแล้วจะเลิกงานแล้วเลยทำชุ่ยมากๆครับและมีที่ทำระบบไฟผมรวนอีกหลายครั้งเครือง gt-1 ก็อ่านค่าไม่เป็นแล้วบอกเสียๆอ้างโน้นนี่โยนงานไปหาอู่อื่นแย่กว่าเดิมอีกครับเหนื่อยกับอู่นี้สำหรับผมถ้าแค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง reset onboard โอดคครับอย่างอื่นลึกๆแกทำไม่ได้แน่นอนครับแต่ค่าแรงไม่แพงมีดีแค่นี้จริงๆผมยอมขับไป ศรันครินทร์ดีกว่าครับ :P
อู่ไหนครับพี่ อู่แรกรึอู่สองครับ จะได้ไปถามๆดู เป็นทางหนีทีไล่
อู่แรก ผมเห็นแต่บีเอ็มอย่างเดียว
อู่สองผมเห็นรถยุโรปยี่ห้ออื่นด้วย
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 16:50:38 »
อู่ไหนครับพี่ อู่แรกรึอู่สองครับ จะได้ไปถามๆดู เป็นทางหนีทีไล่
อู่แรก ผมเห็นแต่บีเอ็มอย่างเดียว
อู่สองผมเห็นรถยุโรปยี่ห้ออื่นด้วย
อู่แรกครับผมเอาจริงๆนะครับไม่ได้อวดรู้หรือฉลาดแต่อย่างใดเพราะผมก็มีความรู้ไม่เยอะแต่ก้พอรู้อะไรมาบ้างแต่เรื่องจริงตอนผมปรึกษาช่างที่นี่แกบอกว่าแกออกมาจาก millenium ลาดพร้าวแต่คุยๆไปคุยมาความรู้แกน้อยกว่าผมอีกครับแกตอบคำถามผมไม่ได้หลายอย่างบอกว่าเด่วขอไปหาข้อมูลก่อน งง เลยครับ พอผมถามแกลึกๆแกก็ตอบไม่ได้เลยครับ  :P

spiritzas

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 18:59:36 »
millenium ลาดพร้าว บอกว่าอาการนี้เจอมาเยอะ แต่พอเอาเข้าจริงกลับบอกไม่เป็นไร ไม่มีรั่ว เช็คไม่เจออาการทั้งๆที่น้ำผมหายทุกเช้า บอกให้ใช้ไปก่อนอาการหนักค่อยมา ...เหอะเพราะอาการแปลกนี่แหละถึงมาหาอู่ซ่อม สุดท้ายพึ่งพี่หนุ่มครับ ไม่ใช่่ช่าง ไม่ต้องใช้เครื่องมือ แต่หาอาการเจอ อุดรอยรั่วให้ผมแล้วบอกให้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำ หม้อพักน้ำ ถ้าไม่ได้พี่หนุ่มผมคงแย่น่ะครับ  ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:20:40 »
อู่แรก หากเอาอะไหล่ไป ไม่รับ ค่าแรงแพง

อู่ที่สองไม่เคยใช้

อู่ที่สาม ใช้บ่อย สำหรับงานที่ไม่หนักหนา ช่างเพชร ใช้ได้ เอาอะไหล่ไปเองได้
ค่าแรงก็กลางๆ พอรับได้ครับ ล่าสุดไปเช็คความร้อนขึ้น แกก็เช็คตรงจุด
หายภายในครั้งเดียวครับ

totolek

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 09:46:13 »
อู่แรก เคยเข้าไป ไม่รับซ่อมถ้านำอะไหล่ไปเอง
ราคคาอะไหล่เขาโคตรแพง
ผมเลยแนะนำเขาว่าเปิดเป็นร้านขายอะไหล่ดีกว่า