ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องคอมแอร์ครับ  (อ่าน 1459 ครั้ง)

yoyo4419

• ขาประจำ
ขอคำแนะนำ เรื่องคอมแอร์ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2019, 17:52:26 »
รถผมคอมแอร์รั่ว มีอู่แนะนำไหมครับ
ขอที่งานดี ราคาไม่แรงน่ะครับ
ผมอยู่ฝั่งธน ที่ทำงานอยู่พระราม 9
ถ้าใช้คอมมือ 2 จะใช้ได้นานไหมครับ
ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอคำแนะนำ เรื่องคอมแอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 06:06:04 »
เรื่องเปลี่ยนคอมแอร์ น่าจะได้หมดทุกอู่ละครับ ส่วนคอมมือสองก็เห็นใช้กันเยอะอยู่ละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yoyo4419

• ขาประจำ
Re: ขอคำแนะนำ เรื่องคอมแอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 12:08:59 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เรื่องเปลี่ยนคอมแอร์ น่าจะได้หมดทุกอู่ละครับ ส่วนคอมมือสองก็เห็นใช้กันเยอะอยู่ละครับ
ขอบคุณครับ

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 13:06:04 »
มือสองจากหัวตัดญี่ปุ่นก็ได้ครับ ของผมก็ใช้มือสองมาปีกว่าๆแล้วยังปกติอยู่ ตอนเลือกก็หมุนที่พูเล่แล้วเอามือปิดรูน้ำยาดูครับ จะมีแรงดูดหรือแรงดันอยู่ ถ้าแรงดูดหรือดันไม่มีเลยก็อย่าไปเอาครับ อีกอย่างดูที่ตัวร่องสายพานด้วยครับ เท่ากับร่องเดิมเราไหม ถ้าไม่เท่าต้องเปลี่ยนสายพานอีกเส้นนึงครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

REDHZ

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2019, 15:01:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมคอมแอร์รั่ว มีอู่แนะนำไหมครับ
ขอที่งานดี ราคาไม่แรงน่ะครับ
ผมอยู่ฝั่งธน ที่ทำงานอยู่พระราม 9
ถ้าใช้คอมมือ 2 จะใช้ได้นานไหมครับ
ขอบคุณครับ

ตกลงคอมรั่ว รึว่าตู้แอร์รั่ว
[/size]ถ้าคอมรั่วเปลี่ยนคอม
[/size]ถ้าตู้แอร์รั่วก็เปลี่ยนคอยล์เย็น วาล์ว ไดร์เออร์ แว๊กเติมน้ำยาใหม่

yoyo4419

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2019, 08:53:20 »
มือสองจากหัวตัดญี่ปุ่นก็ได้ครับ ของผมก็ใช้มือสองมาปีกว่าๆแล้วยังปกติอยู่ ตอนเลือกก็หมุนที่พูเล่แล้วเอามือปิดรูน้ำยาดูครับ จะมีแรงดูดหรือแรงดันอยู่ ถ้าแรงดูดหรือดันไม่มีเลยก็อย่าไปเอาครับ อีกอย่างดูที่ตัวร่องสายพานด้วยครับ เท่ากับร่องเดิมเราไหม ถ้าไม่เท่าต้องเปลี่ยนสายพานอีกเส้นนึงครับ
ขอบคุณครับ