ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟหน้าครับผม พอดีหลอดขาด เลยอยากเปลี่ยนเป็น LED  (อ่าน 1552 ครั้ง)

Maigio

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ของผม E46 ตาตก ผมหลอดไฟหน้าขาด แต่มันเป็นโคมเดิม แต่อยากได้ความสว่างเพิ่ม ว่าจะใช้หลอด LED โดยไม่แปลงมีไหมครับ
 ขอเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าหลอด LED ใส่ไม่ได้  มีวิธีดูหลอด osram เดิมแท้ยังไงครับ พอดีเจอหลายอันเหมือนของก๊อปเลย เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาแบบไหน

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
มีครับ led หลอดเดิมมัน h7 ถ้า xenon ก็ d2s เดี๋ยวนี้มีขายกันเยอะแต่ผมว่ามันไม่ดีเท่าหลอด philip ดีดีหลอดนึงนะ ปล philip ก็ทำ led ขายแล้ว
"ต้อง ครับ"

Maigio

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ขอบคุณครับ เดี่ยวลองเปลี่ยน LED ดีกว่าว่าแต่ต้องแปลงเบ้าแปลงอะไรไหมครับ หรือใส่แทนที่เดิมได้เลย สำหรับโคมเดิม

teemodify9

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ เดี่ยวลองเปลี่ยน LED ดีกว่าว่าแต่ต้องแปลงเบ้าแปลงอะไรไหมครับ หรือใส่แทนที่เดิมได้เลย สำหรับโคมเดิม
ตัองใส่ขั้วแปลงเพิ่มครับ