ผู้เขียน หัวข้อ: 02 เซ็นเซอร์ก่อนแคทของ N42 เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ  (อ่าน 1515 ครั้ง)

superbank

• ขาประจำ
02 เซ็นเซอร์ก่อนแคทของ N42 เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ ไม่รู้ว่าต้องรื้ออะไรยากมากหรือเปล่า

หรือมีพี่ๆ ท่านไหน DIY ไว้บ้างมั้ยครับ ลองหาดูแล้วแต่ยังหาไม่เจอ

มันอยู่ตรงไหน หน้าตาเป็นยังไงยังไม่เคยเห็นเลยครับ แต่ตอนไปเปลี่ยนถ่ายพวกของเหลวในรถ

ช่างบอกว่า GT1 ฟ้องว่ามันเสียครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: 02 เซ็นเซอร์ก่อนแคทของ N42 เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 17:24:09 »
ต้องยกรถ มี 2 ตัวครับ  ( ส่วนมากไม่เสีย:-*

ภาพจากรถผมเอง

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
Re: 02 เซ็นเซอร์ก่อนแคทของ N42 เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 17:37:16 »
เปลี่ยนไม่ยากครับ แต่ต้องมุดเข้าไปใต้ท้องรถ หรือยกรถขึ้นมาครับ
ของผมก็ฟ้องว่าเสีย เปลี่ยนไปแล้วครับ ตัวหน้า cat ซื้อของ Bosch มาใส่แทนของแท้ ตัวละ 2,800
ตามรูปที่พี่ Krisada แนบมา ตัวก่อน cat คือ A ครับ  ส่วนตัวหลัง cat คือ B ครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 17:58:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนไม่ยากครับ แต่ต้องมุดเข้าไปใต้ท้องรถ หรือยกรถขึ้นมาครับ
ของผมก็ฟ้องว่าเสีย เปลี่ยนไปแล้วครับ ตัวหน้า cat ซื้อของ Bosch มาใส่แทนของแท้ ตัวละ 2,800
ตามรูปที่พี่ Krisada แนบมา ตัวก่อน cat คือ A ครับ  ส่วนตัวหลัง cat คือ B ครับ

ขอบคุณครับพี่ chaky

มันต้องมีตัดต่ออะไรด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่เป็นแจ๊คถอดแล้วเสียบเอาได้เลยครับ

แล้วแบบของ Bosch ที่พี่ซื้อมาใส่แทน มันเอามาใส่กับ N42 ของผมได้หรือเปล่าครับ

ซื้อที่ไหนหน้าตาเป็นยังไงเหรอครับ จะซื้อเองก็กลัวผิดพลาด

แต่ช่างบอกราคาของแท้มาแล้วหน้ามืด เลยทนใช้แบบเสียๆ มาก่อน

ขอบคุณรูปของพี่ Krisada มากๆ เลยด้วยครับ มีประโยชน์มากจริงๆ นับถือความละเอียดของพี่มากๆ  ;)

chaky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 18:28:09 »
หน้าตา ก็ประมาณนี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แต่ว่า part no. ต้องหาเอาจากเว็ป โดยการใส่เลขตัวถัง 7 ตัวสุดท้ายลงไป
ที่เว็ป ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

หรือลองโทรถามที่ศูนย์ BMW แจ้งหมายเลยตัวถัง 7 ตัวสุดท้าย แล้วถามได้เลยครับ
ว่า O2 เซ็นเซอร์ก่อน cat part no. อะไร...

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 19:37:46 »
ของผม M52 เคยเปลี่ยนไป ของ bosch ตัวละ 4500 ครับ  O0

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

otto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 19:10:03 »
อาการเป็นยังไงครับ?  ???
Silver 2002