ผู้เขียน หัวข้อ: งานมอเตอร์โชว์จบลงแล้วครับ  (อ่าน 1798 ครั้ง)

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
งานมอเตอร์โชว์จบลงแล้วครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 22:33:20 »
งานมอเตอร์โชว์ จบลง
พร้อมยอดจองรถใหม่ 86,000 คัน
รถคันนึง ยาวประมาณ 4.5 เมตร
ดังนั้น ถนนจะต้องมีความยาวของถนนกว่า 387,000 เมตร หรือ 387 กม. ของถนนที่จะหายไป
อีกไม่นาน ถนนบนกรุงเทพ จะไม่มีที่ให้รถวิ่งแล้ว    O0...

สงสัยถนนกรุงเทพ คงกลายเป็นลานจอดรถขนาดใหญ่แทนซะแล้วมั้งงานนี้.....

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: งานมอเตอร์โชว์จบลงแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 23:32:36 »
ถ้าเว้นระยะห่างรถด้วยก็น่าจะประมาณ 400 กม. กรุงเทพฯ - ขอนแก่น โดยประมาณ แต่เดี๋ยวนี้บางคนใช้รถมากกว่า 1 คัน ของผมเองก็มีใช้ 3 คัน
Prerunner. ใช้งานบรรทุกเครื่องมือและอุปกรณ์ 1 คัน Fortunner ใช้ในครอบครัวเดินทางไกล 1 คัน และ e46 ใช้ส่วนตัวในเมือง-ชานเมืองอีก 1 คัน มอเตอร์ไซด์ 1 คัน   8)
.....  ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นมีใครใช้มากกว่า e46 บ้างครับ... ???

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
Re: งานมอเตอร์โชว์จบลงแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 23:46:28 »
เมื่อเช้าฟังรายการวิทยุเขาบอกว่ามีรถจดทะเบียนที่กรุงเทพ 7 ล้านคัน แต่ถนนในกรุงเทพรองรับได้เพียงล้านกว่าคัน พื้นที่การขยายผิวจราจรเข้าใกล้0 สงสัยต้องเพิ่มภาษีรถยนต์อีกสัก 3 เท่า  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

tonbabu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 23:46:58 »
ซื้อมาจอดคับพี่ อาคารจอดรถในแมนชั่นที่ผมอาศัยอยู่ก็มีป้ายแดงเพียบเลย ถึงรถผมจะป้ายขาว ผมก็จอดเหมือนกัน ไว้ขับเสาร์ ทิด ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน   :)) :)) :))

chaky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 00:00:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเว้นระยะห่างรถด้วยก็น่าจะประมาณ 400 กม. กรุงเทพฯ - ขอนแก่น โดยประมาณ แต่เดี๋ยวนี้บางคนใช้รถมากกว่า 1 คัน ของผมเองก็มีใช้ 3 คัน
Prerunner. ใช้งานบรรทุกเครื่องมือและอุปกรณ์ 1 คัน Fortunner ใช้ในครอบครัวเดินทางไกล 1 คัน และ e46 ใช้ส่วนตัวในเมือง-ชานเมืองอีก 1 คัน มอเตอร์ไซด์ 1 คัน   8)
.....  ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นมีใครใช้มากกว่า e46 บ้างครับ... ???

ถึงจะมี 3 คัน แต่ก็เอาออกมาใช้ทีละคัน ก็ไม่มีปัญหานะครับ   ;D

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 00:01:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ซื้อมาจอดคับพี่ อาคารจอดรถในแมนชั่นที่ผมอาศัยอยู่ก็มีป้ายแดงเพียบเลย ถึงรถผมจะป้ายขาว ผมก็จอดเหมือนกัน ไว้ขับเสาร์ ทิด ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน   :)) :)) :))

อะจึ๋ย  เอาไปติดแก๊สด่วนครับ....   ฮ่าๆๆๆ  ติดมาปีเศษๆ ยังไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ....   นานๆ จะเบาดับสักที.... 

tonbabu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 00:25:01 »

อะจึ๋ย  เอาไปติดแก๊สด่วนครับ....   ฮ่าๆๆๆ  ติดมาปีเศษๆ ยังไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ....   นานๆ จะเบาดับสักที....

รถผมมันไม่ใช่ N46 เหมือนของพี่อ่ะดิคับ มันแค่ N42 ใจนึงก็อยากทำนะ อีกใจก็จะไหวมั้ยเครื่องตัวนี้  :)) :)) :))

พูดถึงเครื่อง N46 ผมเคยไปคุยกะเซลล์ ที่ศูนย์ มิเลเนี่ยม ทั้ง พร้าราม โฟร์ กับ ลาดป้าว เค้าบอกว่าบ้านเราไม่มีเครื่อง N46 แถมเถียงผมแหลกเลยนะ

งง เลยทีนี้ ไม่มีได้ไง เพิ่งเห็นมากะตา เช็ค Vincode ก็ใช่  อีกทั้งรถที่เค้าขาย used car บอกปี 2005 เช็ค Vindcode เป็น 2004 จะขอต่อราคา

ก็ไม่ให้ บอกทางศูนย์เช็คแล้วมันเป็นปี 2005 อะไีรของมัน รถยี่ห้อเดียวกัน มันมีสอง Vincode รึยังไง >:( >:( >:(

chaky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 00:35:41 »

รถผมมันไม่ใช่ N46 เหมือนของพี่อ่ะดิคับ มันแค่ N42 ใจนึงก็อยากทำนะ อีกใจก็จะไหวมั้ยเครื่องตัวนี้  :)) :)) :))

พูดถึงเครื่อง N46 ผมเคยไปคุยกะเซลล์ ที่ศูนย์ มิเลเนี่ยม ทั้ง พร้าราม โฟร์ กับ ลาดป้าว เค้าบอกว่าบ้านเราไม่มีเครื่อง N46 แถมเถียงผมแหลกเลยนะ

งง เลยทีนี้ ไม่มีได้ไง เพิ่งเห็นมากะตา เช็ค Vincode ก็ใช่  อีกทั้งรถที่เค้าขาย used car บอกปี 2005 เช็ค Vindcode เป็น 2004 จะขอต่อราคา

ก็ไม่ให้ บอกทางศูนย์เช็คแล้วมันเป็นปี 2005 อะไีรของมัน รถยี่ห้อเดียวกัน มันมีสอง Vincode รึยังไง >:( >:( >:(

ไม่มีอะไรหรอกครับ...  มันก็แค่หลอก คนที่คิดว่าไม่รู้ เท่าพวกมัน เพื่อจะได้เข่ยงราคาขึ้นไปอีกไงครับ....   
รถปี 2004 ขายได้ในราคา ปี 2005

mahama

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:51:22 »
ผมมี 4 คัน 4 ยี่ห้อ e46 ขับไปทำงานกรุงเทพ-ระยอง เก๋งวีออสแฟนรับส่งไปโรงเรียน กระบะมาสต้าตอนเดียวไว้บรรทุกของ ปาเจโร่สำหรับท่องเที่ยวต่างจังหวัด ครับผม

jokmitl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:11:09 »
 :oผมสลับใช้รถส่วนตัวกับรถไฟฟ้าครับ 1-2 วัน ขับรถส่วนตัว สลับกันไป เพราะไม่อยากจอดรถทิ้งติดต่อหลายวัน และเสียดายรถซื้อมาจอดมากกว่าใช้ ;D ;D ;D

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 17:50:16 »
หลังจากนี้จะมีอาการTraffic Syndromeแน่นอน โชคดีที่ผมอยู่ชานเมือง ทำงานนอกเมือง เน้นออกต่างจังหวัด
 :)) :)) :))

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 18:03:46 »
เป็นโชคดีที่ผมทำงานที่บ้าน จะขับรถก็ช่วงดึกๆหรือวันหยุดเท่านั้น

ถ้าต้องออกจากบ้านช่วงเวลาเร่งด่วนคงแย่แน่ๆ แค่ออกจากซอยบ้านก็ใช้เวลาเกือบ 40 นาทีแล้ว   :'(

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

austinpair

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:30:12 »
บ้านผมจองไป 2 คัน ยังไม่ได้ยื่นขอ สรรพสามิตรเลย

ได้ข่าวว่า 7 โมงคนไปรอ 200-300 คิวแล้วคับ

:-\
จูนรถ ทำเบรค ตกปลา เข้าป่า แต่งรถ Ap Garage