ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะปรึกษาสมาชิกเรื่องห้องซื้อขาย  (อ่าน 2703 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ในความรู้สึกของผม ห้องซื้อขาย สำหรับผม ผมเฉยๆมีก็ได้ไม่มีก็ได้ เพราะ เวปจริงๆไม่ได้หวังประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆอะไร เอาไว้แค่เป็นที่แลกเปลี่ยนความรู้ปัญหาต่างๆของรถกันซะมากกว่า

เงินในบัญชีเวปก็ยังพอมี พอที่จะจ่ายค่าเช่าพื้นที่ได้อยู่ หากไม่พอจริงๆค่อยขอความช่วยเหลือจากสมาชิกกันอีกทีก็ได้

ผมเลยมีความเห็นว่า ผมอยากจะยุบห้องซื้อขายไป ไม่ทราบว่าสมาชิกคิดเห็นกันอย่างไรครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

intania

• MT rules
Re: อยากจะปรึกษาสมาชิกเรื่องห้องซื้อขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:16:44 »
เก็บไว้ครับ จะได้แยกเป็นหมวดหมู่
คนถามปัญหาจะได้ไม่มีซื้อขายมาดันกระทู้ให้ตกไป

ToMay

• คนคุ้นเคย
  • มือใหม่ ใจรัก bmw
Re: อยากจะปรึกษาสมาชิกเรื่องห้องซื้อขาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:42:52 »
ผมไม่รู้เรื่องเช่าพื้นที่ สักเท่าไหร่ครับ
ว่ามีผลต่อข้อมูลไหม แบบข้อมูลมากเช่าแพง ไร้งี้

ส่วนตัว มีหรือไม่มี ก็ ได้ครับ

tom46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 05:27:23 »
ok ครับ งั้นก็คงต้องมีไว้ก่อนแล้วกันครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

zan

• แฟนพันธุ์แท้
  • Back off girl!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 15:57:08 »
ควรเก็บไว้ครับ  น่าจะเป็นห้องเดียวที่มีความเคลื่อนไหวมากที่สุดแล้ว
-*-

tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 06:25:40 »
ครับ ตอนนี้ก็คงเก็บก่อนไว้ละครับ

ที่ผมเป็นห่วงก็กลัวจะเป็นเหมือนหลายๆเวบที่กำลังเป็นอยู่ตอนนี้ คือ มีความเคลื่อนไหวแต่เฉพาะห้องซื้อขาย นี่ละครับ ส่วนห้องอื่นนิ่งหมด ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน เท่าที่ผมเจอมาก็ สามเวบ ละที่เป็นแบบนี้ครับ

แต่ถ้าเป็นเวบอย่างเวบ หัวไฟ ในส่วนที่เป็นเวบบอร์ด กระทู้คำถาม เขายังมีอยู่เรื่อยๆ

หลายๆเวบเขาอาจอาศัยรายได้ค่าสนับสนุนจากหน้าซื้อขายเลยเป็นเรื่องจำเป็น แต่เวบเราจริงๆไม่ได้อาศัยรายได้จากหน้าซื้อขายอะไรเป็นหลักเท่าไร เงินเวปที่ได้มาหลักๆก็มาจากสมาชิกช่วยเหลือโอนกันมาซะเป็นส่วนใหญ่ตั้งแต่สมัยที่เปลี่ยนมือคนทำเวบ

ผมเลยอยากจะหาวิธีที่ทำให้เวบเป็นเวบเพื่อคนใช้รถรุ่นนี้จริงๆ ตามที่สมาชิกส่วนใหญ่ต้องการให้เป็นที่ แลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ ตั้งแต่ตอนเปลี่ยนมือคนทำเวบมาละครับ

แต่ตอนนี้คิดได้เพียงเท่านี้ เลยลองเสนอให้สมาชิกทั้งหมดดูละครับ เดี๋ยวก็คงต้องหาวิธีอื่นต่อไปอีกทีละครับ

thavatchaii

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 09:00:30 »
ช่ายครับ...............นิ้งกันไปหมด...ผมเองก็นิ้ง...........แต่ก็เข้ามาดูเกือบทุกวันนะ......

คือมันเป็นสิ่งที่............เคย ๆ ..ทำ..และ...อยาก ๆ ...ทำ...ครับ ::2thmb:: ::2thmb::

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 23:05:03 »
ห้องซื้อขายควรมีครับ 

ไม่งั้นจะมีคนมาขายของให้ห้องอื่นๆเละเทะหมดครับ

zan

• แฟนพันธุ์แท้
  • Back off girl!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 08:57:46 »
เวปมันนิ่งเพราะ Line กับ Facebook เข้ามาแทนที่กันหมด
-*-