ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสัญญานกันขโมยครับ  (อ่าน 1464 ครั้ง)

panupan

• คนคุ้นเคย
สอบถามเรื่องสัญญานกันขโมยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 21:24:11 »
รถผมถ้าจอดแล้วล็อครถพอทิ้งไว้สักพักสัญญานกันขโมยมันจะร้องตลอดเลย ทั้งที่บางทีก็กดล็อค2ครั้งแล้ว ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ตอนนี้จอดที่บ้านไม่ล็อคแล้วครับ ร้องตลอดจนนอนไม่ได้แล้ว

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: สอบถามเรื่องสัญญานกันขโมยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 22:06:36 »
ส่วนใหญ่เกิดจากตัวเซ็นเซอร์ฝากระโปรงเสียครับ
ลองถอดสายออกดูครับ แล้วล็อคปรกติ ดูว่าดังอีกมั้ย ถ้าหายก็ใช่เลย. ส่วนจะเปลี่ยนหรือไม่ก็ได้  มันเอาไว้ป้องกันโจรงัดฝากระโปรงครับ

เซ็นเซอร์ฝากระโปรงอยู่ตรงใกล้ๆหม้อลมเบรคครับ. ถอดสายออกได้เลย. ของผมถอดออกไปนานแล้ว
ที่มันเสียกันบ่อย มีคนบอกว่ามันอยู่ในห้องเครื่อง และห้องเครื่องร้อนมากเลยทำให้เสียกันบ่อยครับ